รบกวนขอความเห็นพี่ๆหน่อยครับ พอดีกำลังมองหาล้อใส่รถผมครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย noodle005, 14 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noodle005

noodle005 New Member Member

11
    0
    0
    รถผม evo 8 mr ถ้าเป็นล้อgramlight t57 c 17" Offset+22 กว้าง 9.5" พี่ๆคิดว่าจะใส่แล้วติดไหมครับ
    ถ้าติดช่วยแนะนำล้อให้ผมหน่อยสิครับว่าจะใส่ล้ออะไรได้บ้าง ขอเป็น 17" นะครับ ว่าควร Offset และกว้างเท่าไหร่ดีครับ กลัวซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้ครับ :)

ขอบคุณครับ

2. Bom_evo

Bom_evo New Member Member

28
    1
    0
    ล้อกว้าง 9.5"+22 ต้องพับซุ้มล้อครับถึงจะไม่ติด แล้วโหลดไม่เตี้ยครับ ถึงจะใส่ยาง 265 เต็มหน้าล้อได้

อยากได้กว้าง 9.5" ผมว่าหา offset ซัก +28 ขึ้นไปดีกว่าสบายใจกว่าเยอะ

ตอนนี้รถผมใส่ 18x9"+29 ยาง 255/35R18 ซุ้มล้อเดิมสบายๆครับ โหลดแล้วก็ไม่ติด

3. noodle005

11
    0
    0
    วันนี้ไปลองใส่มาแล้วครับ ปรากฏว่าติดเบรคหน้าครับ ต้องหนุนสเปเซอร์ประมานครึ่งนิ้วอะครับ ถึงจะพ้นคงต้องลองหาคู่อื่นมาใส่แล้วอะครับ
    - ว่าแต่รถของพี่ ผมเห็นแล้วอะครับสวยมากๆผมแอบมองทุกวันเลย อิอิ
    ขอบคุณครับที่แนะนำครับ

4. phu@gods

phu@gods New Member VIP

98
    1
    0
    รถเพื่อนผมใส่ 9.5+22 ยางNT05 245/40/18 พักซุ้มล้อหลัง ไม่ติดนะครับ แต่ด้านหน้าต้องรอง สเปเซอร์3มิล เพราะติดเบรกคร้าบบบบบบบบบบ

ล้อ 17 ถ้ายาง 245/40/17 ไม่น่าจะติดนะครับ แต่มันจะดึงหน้ายางนิดๆ ถ้า 255/40/17 น่าจะได้ประสิทธิภาพมากกว่านะครับ

5. noodle005

11
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ ติดเบรคเหมือนกันเลยครับ ต้องลองสเปเซอร์อะครับ ตอนนี้เลยมองพวกล้อ Advan RG แล้วอะครับ

6. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ล้อเดิมยังอยู่มั้ยครับ สนใจครับ

7. noodle005

11
    0
    0
    ยังอยู่ครับแต่ผมคงไม่ปล่อยล้อเดิมอะครับ อยากเก็บเอาไว้ดีกว่าครับ :)

8. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    สงสัยเรื่องติดเบรคนิดนึง ผมกำลังจะใส่ RPF01 กว้าง 9" ET+22 กับยาง 235/45 17 ล้อสเปคนี้ผมว่าน่าจะใส่อีโวได้พอดี แต่รถรุ่นน้องใส่อยู่เค้าบอกว่าด้านหลังติดเบรคต้องรองสเปเซอร์ ก็เลยสงสัยว่าไอ้ที่จะติดเบรคหรือไม่ติดนี่มันอยู่ที่ลายของล้อด้วยหรือป่าวครับ

9. Bom_evo

28
    1
    0
    ใช่ครับอยู่ที่ลายของล้อ บางทีออฟเซตได้แต่ก้านไม่หลบคาลิปเปอร์ก็ติดครับ อีโวต้องหาพวกก้านยกๆหน่อย ;)

10. noodle005

11
    0
    0
    เป็นแบบนี้เอง ขอบคุณมากๆครับที่มาให้ข้อมูล แล้วถ้าแบบนี้ถ้าเราอยากจะใส่จริงๆก็ต้องลอง สเปเซอร์ใช่ไหมครับ คืออยากรู้ว่าถ้าใส่สเปเซอร์จะมีผลเสียอะไรบ้างหรือเปล่าครับระหว่าง 2 แบบนี้ครับ
    -แบบ 1 ลองสเปเซอร์ทั้ง 4 ล้อ
    -แบบ 2 ลองสเปเซอร์เฉพาะคู่หน้าหรือคู่หลัง
    ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับข้อมูลดีๆ:)

11. Bom_evo

28
    1
    0
    ถ้าติดเบรคก็คงต้องรองสเปเซอร์อะครับ RPF01 เสปกนี้เห็นเค้ารองแค่ข้างหน้ากัน 10mm ถ้าใช้ของดีๆก็ไม่น่าจะเป็นอะไรครับ ข้างหลังถ้าไม่ต้องไปใส่หรอกครับรองไปติดซุ้มอีก

12. noodle005

11
    0
    0
    อ๋อครับ ข้อมูลมากๆครับ สำหรับข้อมูลดีๆ ^_^

13. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ใช่ครับ พอรองสเปเซอร์ก็ต้องเปลี่ยนน๊อตล้อแบบยาว ล้อล้นออกมาก็ต้องพับซุ้มอีกบานปลายจริงๆ ผมหาลายอื่นดีกว่า T_T

14. lemonead

lemonead New Member Member

114
    2
    0
    ส่วนใหญ่ et+22 จะติดเบรตหมดเกือบทุกลายครับ ใส่แล้วรองหน้านิสนึง ผมก้อรองครับ แต่ ล้อหลังเวลากดมากๆแล้วมันจะติดซุ้มนะครับ อยากสวยต้องทำใจครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้