ถามปัญหาเรื่อความร้อนครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย กิ๊ก_, 21 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กิ๊ก_

กิ๊ก_ Guest

0
    0
    0
    สงกานต์ที่ผ่านมาผมนำรถขึ้นเขาใหญ่ รถติดมาก สังเกตุดูความร้อนตลอด ความร้อนที่หน้าปัดก็ขึ้นแค่ครึ่งเดียว แล้วรถก็ดับไประหว่างทางขึ้นต้องนำรถมาลากไปยังจุดพักรถ ไม่สามารถสตาร์ได้อีกต้องรอจนเครื่องเย็นถึงจะสตาร์ได้ใหม่อีกครั้งครับ ตรวจสอบดูระบบหม้อน้ำก็ไหวเวียนปกติครับ ผมต้องไปดูแก้ที่จุดไหนดีครับ ขอบคุณครับ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ลองเช็คที่คอล์ยจุดระเบิดดูนะครับ ถ้าเป็นแบบคอล์ยแยกนอกจานจ่ายก็ซื้อใหม่ใส่เถอะครับ ไม่กี่ร้อยเอง ของมันมีอายุครับ

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    หัวเทียนก็เป็นได้เช่นกันนะครับ ไหนๆแล้ว ยกชุดเลย

4. กิ๊ก_

กิ๊ก_ Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับ จะลองไปทำดู เคยเปลี่ยนไปแต่ฝาครอบจานจ่ายไปเมื่อปีทีแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้