ใครก็ได้ช่วยที่รถมีปัญหาครับบบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย starletmonster, 6 เมษายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. starletmonster

starletmonster Guest

0
    0
    0
    ผมใช่รถsubaru impreza wrx 1997 turboมีปัญหาอยู่ว่า ขับรถมาปกติอยู่ดีๆเครื่องยนต์ก็วอดดับไปเฉยๆพอติดเครื่องใหม่อีกทีก็ติดแต่เร่งไม่ขึ้น เครื่องเดินเบาได้แต่ไม่นิ่งแล้วก้ดับ สักพักเครื่องก็เดินปกติขับได้ปกติบูชได้ปกติ เป็นทั้งเครื่องเย็นและร้อนไม่แน่นอน ผมลองเช็กโค้ดดูขึ้นมาว่าโค้ด23 mass air flow sensor แต่ผมไม่แน่ใจว่าแอร์โฟเสียจะทำให้เป็นอาการนี้รึป่าว ใครรู้ช่วยผมทีจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับบบขอบคุณครับบบ

2. Rayden

Rayden New Member Member

28
    0
    0
    ผมเคยใช้รถที่เป็น Air Flow ก็เคยเป็นลักษณะนี้ เวลา Air Flow รวน ตอนนั้นผมลองหาเปลี่ยนแล้วใช้ดู ก็หาย เลยรู้ว่าเป็นที่ Air Flow

สรุปตอนนี้เปลี่ยนเครื่องที่เป็น Map Sensor แล้ว

3. ขอบคุณครับที่ช่วยตอบปัญหา พอดีผมไม่ได้อยู่เมืองไทยของเซียงกงหายากมากต้องซื้อของใหม่อย่างเดียวกลัวซื้อมาแล้วไม่หาย

4. up

ใครมีความเห็นอีกมั้ยครับ

5. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ดูจากสาเหตุแล้วอาจจะเป็นที่ air flow ครับ ถ้ายังผิดปกติอีกลองไล่เช็คพวกระบบน้ำมัน ปั้มติ๊ก กรองเบนซิน อะไร พวกนี้ เพราะผมเคยเป็นอาการคล้ายๆแบบนี้ตอนปั้มติ๊กเริ่มกลับญี่ปุ่นเหมือนกัน

ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณครับ ผมเปลี่ยนปั้มใหม่แล้ว กองเบนซินด้วย แต่ก้ยังเป็นอีกผมคงต้องเปลี่ยนair flow

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้