timer apexi ปากา ตั้งค่ายังไงครับ มือบอนไปกดเล่นไปหน่อย...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย powerballก็แค่เสรีไทย, 11 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีมือดันมือบอนไปกดเล่นไปตรงที่ setting ที่หน้าจอมันมีอักษร3ตัวอ่ะครับ ตัวซ้าย-ขวาเป็นเลข1-9 ตัวกลางเป็น( l n h ) หน้านี้ผมต้องตั้งค่ายังไงครับ เพราะพอผมกดกลับมาหน้าตัวเลข ปรกติแล้ว ทีนี้มันไม่ยอมทำงานเป็นตัวนับถอยหลังดับเครื่องให้อ่ะครับ รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับผม...

1. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ผมไม่ได้ตั้งหลายปีแล้ว จำไม่ค่อยได้เหมือนกัน -"-

ถ้าจำไม่ผิด เลื่อน(ขึ้นลง)ไปจนเป็นแถบที่ตั้งเวลาดับเครื่อง
    กด(ขวาหรือซ้ายนี่แหละ)ค้างไว้จนมันกระพริบ
    ทีนี้กดขึ้นลงเพิ่มลดเวลาดับเครื่อง
    แล้วกด(ซ้ายหรือขวานี่แหละ)กลับมาที่หน้าจอปรกติ

2. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    ไม่ได้ใช้รถเทอร์โบนานแล้วเหมือนกันครับ ถ้าไม่พลาดลองกดเลื่อนไปทางขวาค้างไว้สักพักนึงจะเห็น ตัวทามเมอร์มันพระพริบ ถ้าจะให้มันเป็น auto timer ให้เลือก 3n2 ครับ ถ้าเป็นเวลาก้อ เลือกขึ้นลงเลยตามต้องการครับ ถ้าพลาดยังงัยขออภัยด้วยครับ อยากช่วยจริงๆ -*-

ขอบคุณครับเดี๋ยวลองตั้งเป็น 3n2 ดูครับ ตอนนี้เวลาดับเครื่องมันดับเลย มันไม่มีนับถอยหลังดับเครื่องเลย ขอบคุณครับผม...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้