รบกวนสอบถามพี่น้อง เรื่องท่อ B14 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sulaimann, 29 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    พอดีผมเพิ่งเปลี่ยนปลายท่อมา เป็นของ NITTO ท่อเข้า 2.5" ปลาย 4" ครับ ซึ่งมันก็ไม่อืดมากนักครับ

แต่ปัญหาที่ เขม่าดำๆ ออกมาเยอะแล้วก็มีกลิ่นเหม็นแรงครับ เป็นมาตั้งแต่ก่อนเปลี่ยนปลายท่อแล้ว ช่างร้านท่อเค้าบอกว่า พักกลางของผมหมดสภาพ ไม่รู้จริงมั้ย แต่ผมก็เห็นว่ามันเก่ามากเหมือนกัน

อยากขอถามพี่น้องทุกท่านครับว่า ถ้าผมจะเปลี่ยนพักกลาง ควรเลือกแบบไหนดีครับ จึงจะเหมาะสม

รถผม B14 GA15 เกียร์ออโต้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    พักกลางเกียร์ A/T น่าจะเลือกแบบที่มันอั้นๆหน่อยอ่ะครับ แบบใส่วนอะครับ ไม่ควรเลือกแบบแคปซูน [ใส่ตรง] มันจะโล่งเกินไป สำหรับความคิดผมนะครับ

3. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    ถ้าอย่างนั้นหม้อที่เป็นแบบเดิมๆ จะดีที่สุดใช่มั้ยครับ ส่วนจะเอาเป็นเหล็กหรือเลสก็อีกเรื่องนึง

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้