อาการปัญหา เครื่องเร่งรอบเอง ที่ 2000 เวลาจอดรถที่ตัว P เครื่องร้อน...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Visanarublade Kretthaphutsadin, 24 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    อาการปัญหา เครื่องเร่งรอบเอง ที่ 2000 เวลาจอดรถที่ตัว P เครื่องร้อน น้ำดันออกทางหม้อพักน้ำ ทั้งที่เติมน้ำเต็มทั้งที่พักหท้อน้ำแล้วตัวหม้อน้ำ รบกวนแนะนำ ร้านแถวๆห้วยขวาง สุทธิสาร หรือลาดพร้า้ว พอจะมีทางแก้ไขไหมครับ

1. วาล์วเปล่าครับ ผิดพลาดขออภัย

2. ความร้อนขึ้นไหมคับ เล่าอาการมาให้ละเอียด จะวิเคราะให้คับ ว่าต้องทำอะไรบ้าง

3. วิ่งประมาณ 15 โล ที่ความเร็ว 60-80 ความร้อน ตี ถึงเข็มแดง ครับ ต้องจอดดับ พอเปิดที่พักหม้อน้ำ ปรากฏว่าน้ำร้อนมาก น้ำดันออกอยากเดียวครับ ตรงสายหม้อน้ำต่อเข้าเครื่อง ยาง มีอาการ บวมเปล่งมาก.. ต้องจอดประมาณ 1 ชั่วโมง แล้วถึงไปต่อไป แต่ต้องเติมน้ำ ใหม่ เพราะ น้ำหายไปประมาณ 2 ลิตร ไปได้อีก ประมาณเท่าเดิม ก็มีอาการเหมือนเดิมครับวนเวียนอยู่อย่างนี้ เครื่อง GA16 ใช้แก้สอย่างเดียว เกียร์ ออโต้ นะครับ

4. ฝาสูบโก่ง 100 % คับ อาการนี้เปิดฝาสูบ ใสฝา เปลี่ยนปะเกน สิ่งที่ต้องเปลี่ยนอีกด้วย คือฝาหม้อน้ำ เซนเซอร์พัดลม แล้วอย่าลืมเช็ควาล์วน้ำด้วยนะคับ ถ้าไม่เปิดก้อต้องเปลี่ยนเหมือนกันคับ

5. หมายถึง เปิดฝาสูบ แล้ว เจียรฝาใหม่ ใช่ใหมครับ ฝาหม้อน้ำหมายถึงผม เปิดฝาหม้อน้ำแล้วลองสตาร์เครื่องนะครับ มัน ก็ดันฟุ่งอย่างเดียวเลย แต่ตอนปิดมันไม่ดัน แต่มันไปดันออกหม้อพักหม้ออน้ำ เลยครับ

6. อยากรู้ละเอียดๆ ว่าต้องทำไรบ้างโทรมาคับ 0825577474

ขอบคุณมากครับ ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้