DEFI ADVANCE ZD หรือ DEFI ADVANCE CR ดี ช่วยเลือกหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I'm Designer, 23 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    กำลังจะตัดสินใจติดเกจ แต่ไม่รู้ว่าจะเลือกอย่างไหนดี ระหว่าง DEFI ADVANCE ZD ที่เป็นหน้าจอดิจิตอล หรือ DEFI ADVANCE CR ที่เป็น Meter ดี
    ที่จะติดก็มีอยู่ 3 ตัว คือ oil Press / Oil Temp / Water Temp
    ในใจอยากได้ EFI ADVANCE ZD ที่เป็นหน้าจอดิจิตอล แต่กลัวดูลำบาก เพราะชินกับระบบแบบเข็มมากกว่า แต่ก็ชอบเพราะมันไม่รกดี
    อีกใจก็อยากได้แบบ Meter เพราะให้ความรู้สึกว่าดูง่าย และรู้สึกถึง Feel ที่ได้ติดแกจวัดอ่ะครับ
    2 แบบนี้ราคาต่างกันไม่มาก ใกล้เคียงกัน แต่ไม่รุ้จะเลือกแบบไหน
    ปล. รถผมคันนี้อ่ะครับ ไม่ได้ออกแนว Racing เลย เพื่อนว่าแบบไหนน่าจะลงตัวกว่า
    ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ จะไปติดพรุ่งนี้เช้าแล้ววววว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤษภาคม 2012
  2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    จอครับ

3. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    ถ้าชอบเกจ์ ก็ฝังในคอนโซลเลย ดูเรียบๆ เข้ากับภายนอก

4. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    มาช่วยโหวตจอครับ

5. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    โดนจอมาเรียบร้อยแล้วครับ แหล่มดีครับ ตอนแรกก่ะว่าจะติด Ex Temp เพิ่ม ถามราคาเซ้นเซอร์ไป หนาวเลย 5พันกว่าบาท เลยไม่ติดดีกว่า แพงเกิ๊นนนน

6. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    เขามาช้าช้าไปเป็นผมจะติด DEFI ADVANCE CR เพราะมีเซนซอมาให้เสร็จต่อไปขยับใส่ADVANCE ZD ซื้อจอมาอย่างเดี๋ยวก็ติดได้เลย

ผมติด ADVANCE BF 6ตัวแล้วกำลังรอจอ ZD มือสองอยู่รอราคาลงอีกนิดจบเลย มี ZD ด้วยเกจ์ด้วยแต่ถ้าไม่ชอบอะไรที่รกๆก็ ZD เป็นคำตอบสุดท้าย

7. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    เขามาช้าไปเป็นผมจะติด DEFI ADVANCE CR เพราะมีเซนซอมาให้เสร็จต่อไปขยับใส่ADVANCE ZD ซื้อจอมาอย่างเดี๋ยวก็ติดได้เลย

ผมติด ADVANCE BF 6ตัวแล้วกำลังรอจอ ZD มือสองอยู่รอราคาลงอีกนิดจบเลย มี ZD ด้วยเกจ์ด้วยแต่ถ้าไม่ชอบอะไรที่รกๆก็ ZD เป็นคำตอบสุดท้าย

8. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ถ้าผมรู้ว่าจะมาไกลขนาดนี้ ผมจะทำแบบนี้ครับ

แค่นี้ก็น่าจะเพียงพอ ZD + RPM + Boost + Fuel Press น่าจะเพียงพอแล้วละครับ

แจร่มแมวไปเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้