เพิ่งเคยเห็น ไฟท้าย led แบบสวย ล้ำ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TT_GOVERNMENT, 19 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ไฟท้ายแบบ led มีมานานแล้ว

แต่คันที่ผมเห็น มันเป็นไฟ led แบบหลอดเล็กๆๆๆ แต่ให้แสงสว่างแรงดีมาก (สว่างกว่าไฟท้ายปกติ) ครับ

คือมันสามารถมีลูกเล่น เช่นไฟวิ่ง ปรับ ไฟเป็น ลวดลายต่างๆได้

ไม่ทราบเพื่อนเคยเห็นไหมครับ คันที่ผมเห็นเป็นรถ chevrolet cruze

ลองเข้าไปหาตามเวปของร้านแต่งรถ ก็ไม่เห็นแบบนี้ มีแต่แบบธรรมดา

เห็นแล้วเกิดความสนใจ อยากทราบว่าราคาเท่าไร

เพราะ สวยมากๆครับ

แก้ไขล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2012
  2. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ใช้มือถือถ่ายครับ

[video=youtube;RN2H_hFyH3Y]http://www.youtube.com/watch?v=RN2H_hFyH3Y[/video]

3. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ไฟเหมือนซีวิคเลย แต่ลูกเล่นล้ำมากกเลย 555

4. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เคยเห็นมาประมาณ 1-2 ปีนี้แหละ นิยมในเฉพาะกลุ่มที่ชื่นชอบการตกแต่งรถสไตล์ VIP

ฉะนั้นไม่ต้องแปลกใจว่าทำไมไม่ค่อยเจอไฟท้ายแบบนี้ เพราะรถ VIP เค้าก็ไม่ค่อยบนถนนทั่วไป นานๆ จะเจอสักที

แก้ไขล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2012
  5. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    มีร้านรับทำนี่ครับ ไม่รู็ว่าจะแพงไม๊

6. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    ลองเข้าไปดูร้าน bankkin xenon ก็ได้คับรถวีไอพีเค้ามักจะทำไฟกันที่ร้านนี้

7. TT_GOVERNMENT

809
    27
    0
  8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เหมือน civic เลยยย

9. TT_GOVERNMENT

809
    27
    0
    ไฟท้าย cruze ทำคล้ายๆ civic คร้าบ

10. ผมก็ดูยังไงคันด้านบนก็ Civic นะครับ ถึงไฟจะคล้ายกันแต่มิติไฟ Cruze จะแหลมกว่าครับ
    แล้วอีกอย่างฝาถังน้ำมันอยู่คนละฝั่ง (รึป่าว) ความเห็นส่วนตัว ผิดถูกขออภัยครับ

11. TT_GOVERNMENT

809
    27
    0
    อุ๊ยๆ สงสัยผมจะดูผิด ยี่ห้อ จริงๆด้วย

ถ้าผิด ขอโทษ ครับ

sorry ๆๆๆ

[video=youtube;x6QA3m58DQw]http://www.youtube.com/watch?v=x6QA3m58DQw[/video]

ขอลงเพลงแก้เขิน

12. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    ตามที่คุณ เก่ง บอกครับ

ผมเคยเจอ แบบ ทั้งแก็งค์ ไฟท้ายแบบนี้ ทุกคัน ขับเป็นขบวน ไม่ทราบว่าไปไหนกัน

ที่ ทึ่ง คือ ส่วนใหญ่ เป็น BENZ สปอท ก็มี มีมอไซ นำขบวนด้วย VIP ทั้ง ขบวน

ลองค้นๆ ดู จาก เว็บ VIP น่าจะเยอะครับ

13. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ไฟท้าย civic สวยๆ แบบนี้ ทำกันที่ไหน อยากทำบ้างครับ มีร้านแนะนำกันบ้างไหม

14. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    รถรุ่นน้องผมใส่มาเมื่อต้นปีครับ แต่เป็นBenz CLK ครับ

15. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    สนใจติดต่อผมได้นะครับ ผมรับทำอยู่ 089-215-8358 ทศ ครับ

ปล. รถที่เหนคือ civic fd รถน้องเก่งครับ อยู่ vipcar thailand ครับ

16. jazz_gd

jazz_gd New Member Member

28
    0
    0
    อลังการมากครับ

- - - Updated - - -

อลังการมากครับ

17. k_aum

k_aum New Member Member

104
    0
    0
    สวยมากคับ

18. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ถ้าใช้งานปรกติผมว่ามันแสบตาชาวบ้านเค้านะครับ ถ้าจอดโชว์ก็ตามสบายครับ

19. artjesus

artjesus New Member Member

55
    0
    0
    ส่วนตัวผมว่ามันแรงไปมั้ยอ่ะคับ ถ้าคนทำกันเต็มถนนคงขับรถลำบากน่าดู แถมไอ้ไฟแว๊บๆ อีก สรุปไม่รู้ว่าเบรคหรือเปล่า งง กันไปคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้