จะรู้ได้อย่างไรครับว่าเครื่องที่วางมาสมบูรณ์หรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'VVL Owners Club Thailand' เริ่มโดย berserker0381, 28 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. berserker0381

berserker0381 New Member Member

64
    2
    0
    อยากทราบครับว่าจะมีอาการอย่างไร หรือสังเกตุยังไงครับว่าเครื่องสมบูรณ์หรือไม่ครับ ถ้าไม่ได้วัดที่อัตรากินน้ำมันครับ

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    นั่นดิคับ อยากจะรู้เหมือนกัน

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เสียบคอนเชาท์ทีเดียวรู้เรื่องครับ

แต่ต้องเป็นเครื่องสำหรับนิสสัน (เหมือนในศูนย์นิสสัน)

แบบที่เป็นเครื่องรวมๆใช้ได้หลายยี่ห้อ บางทีก็หาไม่เจอครับ

4. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    แล้วของเฮียเสียบไปยัง

5. berserker0381

berserker0381 New Member Member

64
    2
    0
    ต้องหาที่เสียบซะแล้ว

6. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    คร่าวๆ
    เทคเปิด ตรงรอบไหม รอบเดินเบา รอบกลาง รอบสูง สะอึก กินน้ำมัน เครื่องวางครบ แต่ เกย์ วัดไม่ขึ้น ประมานนี้ ครับ

ไม่ใช่ผู้รู้เหมือนกัน แต่ ใช้รถมา หลายคันพอจะรู้นิดหน่อย

7. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ก็น่าจะเป็นอาการเดินเบาไม่นิ่ง รอบกลางก็สะดุด รอบปลายก็กลั้น ฟังจากเสียงน่าจะพอรู้เบื้องต้นครับ แต่ให้ฟันธงก็เสียบเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้