ไฟโฟวิว กระพริบตลอด เป็นที่อะไรครับ tider d4d ครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย mooh, 26 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mooh

mooh Member Member

65
    0
    6
    คือเมื่อก่อน ถ้าจะเปลี่ยนไปขับ mode 4wd ไฟจะกระพริบซักแปป แล้วตรงไฟแสดงผลล้อ จะเปลี่ยนจากกระพริบสีส้ม เป็นสีเขียว ตอนปลด ก็จะกระพริบซักแปปแล้วดับครับ

ซักประมาณอาทิตย์ก่อน ฝนตกทางเละหน่อย เลยเปิด 4wd นับลุยไปครับ พอตกเย็นมาดู อ่าว ไฟไม่หายกระพริบครับ กระพริบสีส้มตลอดเวลาเลย
    ลองเข้าเกีย slow 4wd แล้ว รถก็กระชากมากกว่าปกติ ผมเลยเดาว่า ระบบ slow 4wd คงทำงานเป็นปกติระบบ hi 4wd ดูไม่ออกครับไม่รู้ว่า ค้างขับ 4 ตลอดรึเปล่าด้วยครับ สังเกตุหรือทดสอบยังไงดีครับ

อาจจะมีปัญหาแค่ส่วนที่ไฟแสดงผลรึเปล่าครับ

รถเป็น tider d4d เกีย auto ครับ เครื่อเดิมครับ

ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไรกันแน่ ยังไงใครทราบรบกวนแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

2. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ดันครับ รอเซียนขับสี่

3. mooh

65
    0
    6
    ดันๆหน่อยครับ:eek:

4. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    น่าจะเป็นที่สวิทซ์ที่ตัวเกียร์นะครับ รอๆๆครับ

5. mooh

65
    0
    6
    มันอยู่ตรงไหนเหรอครับ
    วันก่อนลองล้างห้องเครื่อง + ช่วงล่างไป เพราะดินมันกระเด็นขึ้นมาเต็มไปหมด
    แล้วลองมุดไปดูพวกปลักสายไฟ เท่าที่ดูคร่าวๆ(พอดีไม่ค่อยเป็นงานครับอิอิ) ก็ไม่มีอะไรหลุดเลย อยู่ครบครับ ก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับหุหุ

6. mooh

65
    0
    6
    ล่าสุดฝนตกทั้งคืน รถติดหล่มไปแล้วอยู่ข้างบ้านครับ ลองเข้าเกีย slow 4wd แล้วก็ไม่ไปครับ พอชโงกหน้าไปดูปรากฏว่าล้อหน้าไม่หมุนเลยครับ หมุนแต่ล้อหลัง
    เห็นเค้าว่าสงสัยท่อลมหลุดไหม ลองเชคคร่าวๆแล้วก็ไม่เจอท่อไหนหลุดครับ
    ตอนนี้ติดหล่มจอดทิ้งไว้เลย สงสัยต้องรอให้ดินแห้งซักหน่อย หุหุหุ

7. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    มาเก็บข้อมูลครับ !

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ดันให้คับ ไม่มีความรุ้ด้านนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้