สอบถามเรื่องเกียร์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Gujaap, 25 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Gujaap

Gujaap New Member Member

45
    0
    0
    เกียร์ออโต้ของ B13 เอามาใส่ใน B14 ได้มั้ยครับ แต่เห็นทางร้านบอกว่าได้แต่ ต้องแก้อะไรสักอย่างนี้แหละ(จำไม่ได้)
    แล้วมันจะมีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ และมีท่านใดเคยเอาเกียร์ออโต้ของ B13 มาใส่ใน B14 บ้าง แล้วผลเป็นเช่นไรครับ
    (ถ้าใส่ได้แล้วไม่มีปัญหาจะได้ซื้อมาเปลี่ยนเลย)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ถ้าเป็นเครื่อง GA15 16 เหมือนกันนะครับ ใส่ด้วยกันได้

3. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ตามด้านบนไปเลยครับ

4. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ตามข้างบนอีกเสียงครับ ตระกูล GA15 16 จะเป็นเกียร์มือ หรือ ออร์โต้ ใส่กันได้หมด จะต่างกันที่วางในบอร์ดีอะไร อาจมีการปรับแก้ย้ายจุดยึดเท่านั้นเองครับซึ่งก็เป็นเรื่องเล็กน้อยที่ช่างดูแลได้อยู่แล้ว

5. pupzaa1423

pupzaa1423 New Member Member

26
    0
    0
    ผมมีครับแต่กำลังหาชุดเกียร์ธรรมดา Ga16 อยู่ครับ

- - - Updated - - -

ผมมีครับแต่กำลังหาชุดเกียร์ธรรมดา Ga16 อยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้