value โช็คพังเสียงดังแอ๊ดๆ หรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pkea, 26 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pkea

pkea New Member Member

54
    0
    0
    value โช็คพังเสียงดังแอ๊ดๆ หรือเปล่าครับ ตอนนี้ยังไม่พังซะทีเดียว วิ่งช้าๆ ออกตัวเบาๆ ไม่ไม่เกิน 10 บางทีมีเสียง อื้ดๆ ตามจังหวะ สะเทือนเข้าที่เหยียบคันเร่ง สักแปล๊บก็หายเป็นตอนวิ่งช้าๆ คลานๆ เป็นบางทีนะครับ พอวิ่งไวๆหน่อยก็หายไป ก่อนจะเกิดเสียงนี้ เปลี่ยนบูทยางหัวโช๊ค เพราะมันฉีกขาดคงหมดอายุ และได้ของ B13 มาใส่แทนทั้ง 2 ข้าง (ใช้ รถ B14 ) ถ้าใช่ value โช๊คจะพัง ทนใช้จนพังจะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ หรือต้องรีบเปลี่ยน

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    โช็คหน้า หรือหลัง

แล้วทำไมไม่เอาบูทยางหัวโช๊คของ b14 ตรงรุ่นมาใส่ละครับ

3. Gujaap

Gujaap New Member Member

45
    0
    0
    รอคำตอบครับ อาการเดียวกันเลย

4. pkea

pkea New Member Member

54
    0
    0
    โช๊คหน้าครับ ที่เปลี่ยนบูทหัวโช๊คไป และก็ของตรงรุ่นไม่มีเลยเอาของ b13 ใส่แทน แต่มันดังข้างเดียวครับ ด้านคนขับ ตอนกอนเปลี่ยนบูท ด้านนี้บูทยางฉีกขาดหมด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้