SR20VE อยากติดแก็สครับ พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Deawz Sunny ZX, 27 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    SR20VE อยากติดแก็สครับ พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

คือเมื่อวันศุกร์ผมพา RZ1 ไปที่ร้านชัยหมากกระจาย
    เจ้าของร้านแจ้งว่าเครื่องรุ่นนี้แกเคยติดแล้วมีปัญญาหาไม่จบครับ แกก็เลยไม่รับติดให้รถผม
    พี่ๆท่านใดใช้เครื่องตัวนี้อยู่และติดแก็สช่วยแนะนำร้าน และจะต้องติดของยี่ห้ออะไรถึงจะจบครับ
    ส่วนตัวอยากติดถังโดนัท เพราะเนื้อที่รถจำกัด แต่บางคนบอกว่าติดถังโดนัทจะทำให้รถทรงตัวไม่ค่อยดี
    เนื่องจากถังมันไปอยู่ช่วงท้ายรถมากเกินไป เวลาเข้าโค้งอาจจะหมุนได้ ข้อมูลนี้มีส่วนจริงมั้ยครับพี่ๆ
    สะดวกร้านใน กทม. และปริมนฑลครับ ถ้าได้แถวรามอินทราเนี่ยแหล่มเลยครับ

งบ 25000 บาทครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 พฤษภาคม 2012
  2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
  3. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    ตามพี่ข้างบนไปเลยค้าบบ

4. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    ผมก็ SR20VE + LPG ผมใช้หัวฉีดยี่ฮ้อ AG หม้อ AT-09 arctic รูหัวฉีด 2.8 mm. แรงดันแก๊ส 1.35 bar วิ่งดีไม่มีปัญหาอะไรครับ

5. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    ขอบคุณครับ อยู่ใกล้ที่ทำงานดี แต่ลองโทรไปสอบถามแล้วเจ้าของแกบอกว่าที่อู่ยังไม่เลยติดให้เครื่องรุ่นนี้+CVT

ราคาอยู่ที่ 29,000 บาท (AG ถังโดนัท) อยากได้อู่ที่เพื่อนๆที่ใช้ sr+cvt ไปติดแล้วไม่มีปัญหาอ่ะครับ

6. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    ของพี่เป็น cvt มั้ยครับ แล้วติดที่อู่ไหนเอ่ย ราคาเท่าไหรครับ ขอบคุณครับ

7. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    ผมก็ cvt ติดAGเหมือนกัน แต่หัวฉีด2.5mm ดูท่าทางจะเล็กไปหน่อย ค่าน้ำมันกะแก๊สต่างกันไปหน่อยแล้วก็ออกตัวสะอึกเล็กน้อย ว่าจะขยายรูเป็น 2.8 อยู่เหมือนกัน อาการน่าจะหาย

เมื่อเช้าลองจูนดูใหม่ อาการแทบหายเป็นปลิดทิ้ง

อู่ที่คุณบอยแนะนำก็ดีนะคับ ถ้าติดตั้งดีก็จูนง่ายคับ ผมก็กำลังจะเอาอีกคันไปติดอยู่เนี่ย ag compact + ถังโดนัท ที่ถามมาตอนนั้นประมาน 30000 บาท

ส่วนผมให้ช่างที่วางเครื่อง ติดตั้งให้คับ แต่พี่เค้าไม่จูน ก็เลยซื้อสายมาจูนเอง ก็ใช้ดีคับ ประหยัด ตอนนี้ไปขยายรูเพิ่มนิดหน่อยก็น่าจะโอและ

ปล. วันนี้มีวิออสซิ่งมาเจ๊าะแจ๊ะ เลยหนี(ด้วยแก๊ส) ยันกล่องตัด แซงเราไม่ได้ สงสัยต้องปลดล๊อคความเร็ว ไปได้แค่เกีย5 6000รอบเอง

8. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    ตอนแรกเป็น cvt ครับ ตอนนี้ชนเกียร์ธรรมดาไปแล้ว ผมติดที่ Gasrevo แล้วกลับมาจูนเองครับ

9. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    เครื่อง VE ติด LPG หัวฉีด หม้อต้ม MAGIC III ประหยัดสองต่อครับ ต่อแรก ราคาแก๊ส ต่อที่สอง ราคาเงินต่อกิโล จูนดี ๆ อยู่ที่ 1.2-1.3 บาท/Km แรงเหมือนเดิม VVL ก็ทำงานปกติ แนะนำควรเป็นหัวฉีดครับ (ถังโดนัทถ้าหาซื้อเอง 42 ลิตร ราคา 5000 ถ้วน หน้าสถานีรถไฟสามเสนเป็นร้านขายส่งนะครับไม่ติดตั้งซื้อในราคาช่าง ถ้าซื้อตามร้านทั่วไปที่รับติดตั้งผมถามมาสองสามร้าน 8000 ขึ้นทั้งนั้น ผมเปลี่นแค๊ปซูนเป็นโดนัท วันแรกที่ขับการทรงตัวเหมือนหนักท้ายมากขึ้นเลื้อย ไปมาหน้าลอยนิดนึงไปตั้งศูนย์ล้อใหม่หายเป็นปกติแล้วครับ)

10. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    มีแถวไหนอีกมั้ยครับพี่ๆ

11. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    ใกล้ๆรามอินทรามี อู่ ARmy แถว กม 2 ในซอยลาดปร้าเค้า ไปติดมาหลายคันละ

- - - Updated - - -

ใกล้ๆรามอินทรามี อู่ ARmy แถว กม 2 ในซอยลาดปร้าเค้า ไปติดมาหลายคันละ

12. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    งานดีมั้ยพี่ ผมกำไว้ 25000 ไหวมั้ย โดนัทนะครับพี่

13. aI2in

aI2in New Member Member

27
    0
    0
    กำลังจะติดเลยทำกันเองถ้าสำเร็จดียังไงจะมาบอกนะครับ ติดac นะครับตามที่ข้างบนบอกเลย

14. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    เอาใจช่วยครับ ขอให้ติดแก๊สได้ไวๆนะคร้าบ ^^

15. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    อู่ตามพี่น้องข้างบนเลยครับ ถ้าหาซื้อของเองและนำมาติดให้อู่คิดค่าแรง ราคารวมน่าจะไม่ถึง 25000 หากทุกอย่างให้อู่จัดการให้ก็น่าจะพอดีครับ

16. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    25000 ราคานี้ถังธรรมดาคับ ในซอยลาดปร้าเค้ามี 2 ร้าน อู่ army กับ smile ก็พอใช้ได้นะคับที่ทำงานไปติดมาหลายคันละ

17. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    มีพี่ๆเคยติดที่ G.O. Gas มั้ยครับ ร้านนี้ 25000 ได้ AG Zenit และแถมเป็นถังโดนัทด้วยครับ
    ใครเคยไปติดมาช่วยแจ้งผลงานอู่ให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้