มีปัญหา อีกแว้ว ว ว ว ว ว ว

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย dekwad, 4 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dekwad

dekwad New Member Member

91
    0
    0
    ปัญหา คือ รถผมมีอาการดังเหมือนเสียงยางดัง(แต่ไม่น่าจะใช่ เพราะก่อนหน้านี่มันไม่ดังครับ) ดังมาจากล้อด้านหน้า(คราดว่าจะเป็นล้อหน้าซ้าย) แล้วมันทำให้ส่งผลกระทบมายังคอลโซลรถ มันจะสะเทือนๆครับ ก่อนหน้าจะมีอาการนี้ จะมีปัญหาที่ไม่ทราบสาเหตุครับ คือ ตัวปั๊มเบรคหน้าซ้าย กินตัวจานเบรค ครับ ไม่รู้ว่า เป็นเพราะอะไร งง เป็นคำถามจนทุกวันนี้ แล้วปัญหา ปั๊มกินจาน หายไป (ทิ้งไว้แค่เพียงร่องรอยที่ สึกหล่อลงไป) แล้วอาการข้างต้นก็ เป็นปัญหา ขึ้นมาแทนที่ ครับ

รบกวนศิษย์พี่ ทั้งหลายชี้แนะ ด้วย ครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :) อิอิ
    เรื่องเสียง เป็นเรื่องเกิดง่าย แก้ยาก

คุณเจ้าของกระทู้บอกว่าเสียงเกิดจากอะไรที่ไม่ใช่ยาง
    ไม่ลองยกรถหน้าซ้ายให้ลอยขี้นพ้นพื้น และลองหมุนล้อ โยกล้อ
    แล้วจับอาการการสั่นสะเทีอนจากชิ้นส่วนของรถดูล่ะครับ.... น่าจะตอบโจทย์ได้

อ่อ..... Pump เบรคกินจานจนเป็นรอย แล้วไม่ได้มีการล้างหน้าผ้าเบรค หรือจานเบรค
    ลบรอยอารยธรรม ก็เป็นตัวทำให้เกิดเสียงได้นะครับ :)

3. dekwad

91
    0
    0
    ขอบคุณครับ พี่

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบ :)

5. dekwad

91
    0
    0
    วันนี้ได้พาลูกชายไปหาหมอล่ะครับ เบื้องต้น ลูกปืนหน้าซ้ายแตก ส่วนอาการที่เป็นผลกระทบที่ทำให้เกิดการสั่นสะเทือนอาจจะเป็นจากลูกปืนที่แตกก็เป็นได้ครับ ต้องรอคิวผ่าตัดในวันต่อไปครับ ส่วนอาการปั๊มเบรคกินจานเบรคนั้น เบื้องต้นเช่นกัน ก็อาจจะเกิดจากอาการคอม้าคด ก็เป็นได้ครับ ยังไงได้เวลาขึ้นเขียง ผ่าตัดเสร็จแล้ว จะมาแจ้งข่าวเป็นระยะๆครับ พี่ๆ

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    น่าจะโอเค..

7. yy_u12

18,827
    95
    48
    :) ครับผม........

8. dekwad

91
    0
    0
    :):):):):)

9. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

10. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    สงสัยจานนี้รสชาติดี กินซะอร่อยเลย :D

11. dekwad

91
    0
    0
    ;););););)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้