NISSAN NV เครื่องดีเซล....

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย romkloa, 22 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    พอดีไปเจอมา....ตามรูปเลยครับ..:)

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    โอ๊วววว CD20
    Diesel 2000 cc.

ถ้าจะตรงรุ่นต้องตัวนี้เลยครับ พี่ดิว
    CD20-T
    Diesel 2000 cc. Turbo

ว้าวๆ อีก 1 ทางเลือกของคนไม่ชอบแก๊ส และ รักดีเซล
    ตรงรุ่น ไม่ต้องแปลงแท่นเครื่อง
    :)

3. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0

แล้วมันจะเขย่าเหมือนดีเซลตัวใหญ่ๆอะป่าว กลัวน้องNV หลุดเป็นชิ้นๆอะครับ..:)

อีกอย่างขับกระบะดีเซลเค้าบอกว่าจะถูกตรวจ... ฟันดำ ..:D:D

4. เยี่ยมครับ.....ของผมก็ว่ามองตัวของนิววีออสครับ ( 1NZ หรือเปล่าไม่แน่ใจ ) พอดีมีน้องชายจะเอาตัวโบลงครับ ไม่รู้ว่าเซียงกงบ้านเราจะราคาเท่าไดน้ออออออ

5. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    โดนใจสิงห์ดีเซลล์ ตำหนวจไม่น่าเอะใจหรอก เพราะปกติ NV มันไม่มีดีเซลล์นีนา :D
    ถ้าเป็นตัวนี้คงไม่เขย่ามากนะ
    เครื่องดีเซล์ใหม่ๆมันดีขึ้นเยอะครับ อย่างพวกPassat TDI ดีเซลล์นิ่งมาก
    หรือพวก Ford ตัวใหม่ ก็โอเค ไม่ดังมาก

2000 ซีซี น่าจะพอเหมาะกับขนาดบอดี้ของ NV แหล่ะ
    เครื่องตัวนี้เหมือนเคยผ่านตามาก่อน มันอยู่ใน อะวาเนีย หรือเปล่าครับ

ที่บ้านเคยเอาเครื่อง Isuzu ฝาทอง 2200 ลงในมาสด้าลูเซ่แวน วิ่งสบายบรื๋อ
    มีควันนิดหน่อย แต่ไม่เคยโดนตำหนวจเรียกเลย
    สั่นกว่าเดิมนิดหน่อย แต่ไม่มากเท่าไหร่(เพราะเครื่องมันโบราณด้วย แต่ถ้าเป็นเครื่องปัจจุบันคงดึขึ้น)
    โดนค่าต่อทะเบียนปีละ 3พันกว่าบาท
    ตอนนั้นที่ลงดีเซลล์เพราะโรงงานปู่เค้ามีเฉพาะน้ำมันดีเซลล์ให้ใช้ฟรี :D

6. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    จั่งซี่ต้องเซตโบ โมปั้มต่อกันไป อิอิ

7. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
    ทำปั๊ม เซตโบ คงน่าดู ครับ....

8. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ทางเลือกมีเยอะจริงๆ ครับ

สุดยอดมากๆ

9. oopz!136

870
    33
    0
    เครื่องตัวนี้หายากไหมครับ
    ถ้าเครื่องหาได้ อะไหล่มีพอ
    น่าเอามาวางจริงๆ ถูกใจสิงห์ดีเซล

http://nissan1787.tripod.com/
    ถูกประจำการใน serena เป็นเครื่อง OHC (Overheag camshaft) ขับด้วยสายพานไทม์มิ่ง จ่ายน้ำมันดีเซลแบบ swirl chamber หรือ indirect injection
    เบื่อเทอโบดีเซลขับหลัง มาเล่นขับหน้ากันเถอะเพื่อนๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ตุลาคม 2009
  10. oopz!136

870
    33
    0
    และ ประจำการใน nissan Primera VAN (WP11) ปี 1998 ที่ขายที่ประเทศ CZech สาธารณรัฐเชค นั่นเอง

สเปคเท่านี้ ก็ยัง ลากตัวถังหนักประมาณ 1300 kg ได้

11. ข้อมูลเพียบเลย...สนนราคาค่าตัวประมาณเท่าไรครับ...อยากทราบ..ตอนนี้เบนซินกำลังขึ้นซะด้วย...

12. ae 80

ae 80 New Member Member

75
    1
    0
    เอาด้วยคับ

13. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
  14. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ข้อมูลแน่นกันมากมายเลยครับ
    หน้าพีเมียร่าน่าสนอีกแล้วอิอิ

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เอามาติดแก๊สต้องเบนซินดีกว่าคับ

16. หาซื่อเครื่อง cd20tได้ที่ไหนครับ

17. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    แล้วอัตราการสิ้นเปลืองน้ำมันเชื้อเพลิงอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่อ่ะคัฟ แต่น่าสนมากคัฟ

18. khOndErm

khOndErm New Member Member

6
    0
    0
    ไม่เข้ามาดู ไม่รู้นะครับนี่ ว่า Nv สามารถวางเครื่องดีเซล กับเขาได้ด้วย เห็นแต่ไปวาง Sr20 กัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้