GA15 เกียร์กระตุก ตอนเครื่องร้อนครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Ragdoll, 14 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ragdoll

Ragdoll New Member Member

25
    0
    0
    รถผมเกียร์ออโต้ครับ จะกระตุกแบบหน้าหงายตอนช่วงเปลี่ยน1ไป2ครับ ตอนเช้าๆขับออกมากระตุกนิดๆเอง แต่พอเครื่องร้อนกระตุกหน้าหงายเลยครับ ไม่ทราบว่าทำอะไรได้บ้างครับ:cry::cry::cry:

2. shed

shed Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    เป็นมานานหรือยังครับ ลองเปลียนถ่าย หรือตรวจระดับน้ำมันเกียร์ให้อยู่ในระดับมาตรฐานก่อนครับ และตรวจสอบปรับตั้งความตึง/หย่อนของสายคิกดาวน์ แล้วมีอาการอย่างไรแจ้งมาด้วยครับ หากไม่หายชุดเฟืองคลัชท์คงสึกหรอมากแล้ว ก็เตรียมเก็บเงินซ่อมเกียร์ครับ

3. pnnt2889

pnnt2889 New Member Member

51
    0
    0
    รถกระผม (GA15 Auto) ครับ เป็นเหมือนกันครับ อาการแบบนี้หละ ตอนแรกก็ถ่ายน้ำมันเกียร์ก็ดีขึ้นนิดหน่อย สักพักก็เป็นอีก ก็เลยตัดสินใจเปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่เลยครับ ตอนนี้รื้นนนนนสุดๆ ครับ(เพื่อนเป็นช่างแนะนำมาครับ)

4. Ragdoll

25
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ รู้สึกว่าน้ำมันเกียร์ผมเกิน max อยู่ครับขนาดดูดออกไปครึ่งลิตรแล้วนะครับ ส่วนสายเกียร์ผมตั้งเองครับถ้าตั้งหย่อน ช่วงเกียร์2ไป3 ระหว่างวิ่ง50-60 จะไม่ค่อยเปลี่ยนครับ

- - - Updated - - -

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ รู้สึกว่าน้ำมันเกียร์ผมเกิน max อยู่ครับขนาดดูดออกไปครึ่งลิตรแล้วนะครับ ส่วนสายเกียร์ผมตั้งเองครับถ้าตั้งหย่อน ช่วงเกียร์2ไป3 ระหว่างวิ่ง50-60 จะไม่ค่อยเปลี่ยนครับ

5. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    เอาใจช่วยครับ คุณแวววาว อิอิ

ยังไงก็ลองทำตามวิธีของสมาชิกในคลับ และในรัชดาดูก่อนนะครับ

แต่ถ้าอาการร้ายแรง บวกลบคูณหารค่าแรงยกเข้ายกออก ถ้าเป็นผม หาเกียร์เซียงกงลงจะดีกว่าครับ จบแบบไม่เจ็บตัวจริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มิถุนายน 2012
  6. Ragdoll

25
    0
    0
    แหมมีคนจากรัชดา มาเจอจนได้ครับ555
    ก็จะลองทำทุกๆทางก่อนที่จะทำงานใหญ่ครับ:):)

7. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ขอเพิ่มเติมนิดนะครับ ตอนวัดระดับน้ำมันเกียร์ควรวัดตอนเครื่องยนต์อยู่ในรอบเดินเบาและผ่านการใช้งานมาครบทุกช่องเกียร์หรือขณะเครื่องยนต์ร้อนหลังการใช้งาน เช่นกลับจากทำงานถึงบ้านหาที่เสมอไม่เอียง เดินหน้าถอยหลังและ d1d2 p n ด้วย ดึงเบรคมือ ไม่ดับเครื่อง อยู่ในรอบเดินเบาแล้วจึงไปตรวจระดับน้ำมันเกียร์ให้อยู่ในช่องระหว่าง min/max ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้