ถามผู้รู้เรื่องแอร์ 3 ปุ่มหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย standard coupe, 5 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. standard coupe

standard coupe Guest

0
    0
    0
    พอดีผมติดแอร์ 3 ปุ่ม ไม่ออโต้ ผมเดินสายไฟนอกที่มากับหัวรถทั้งหมด แต่ไม่ได้เปลี่ยนตู้มิกซ์ลม ใส่แต่มอเตอร์ฮีตเตอร์ที่ติดมากับตู้มิกซ์เท่านั้น เพราะไม่อยากเจาะรถน่ะครับ
    ที่จะถามมีดังนี้นะครับ
    1. การที่ไม่ใส่ตู้มิกซ์ลม จะทำให้ระบบไม่ครบ ก็จะไม่สามารถปรับอุณหภูมิได้ จริงไหมครับ
    2. มีทางแก้คือ แปลงปุ่ม Volume10k หรือไม่ก็ใส่ตู้มิกซ์ใช่ไหม
    3. ถ้าใส่ตู้มิกซ์เดินท่อน้ำแล้วจะจบไหมครับ
    4. ตอนนี้แอร์ผมเย็นมากเลย แต่คอมแอร์ทำงานประมาณ 1-3 นาที พัก 13 วินาที อย่างงี้ผิดปกติไหมครับ
    5. พอจะรู้ไหมครับว่า อุณหภูมิในรถตอนที่แอร์ทำงาน โดยที่ระบบไม่ครบแบบรถผมนี่จะประมาณกี่องศา เพราะถ้าประมาณ 23 - 25 องศา ผมก็รับได้ จะได้ไม่ต้องใส่ตู้มิกซ์
    เพราะขี้เกียจรื้อนวมหน้า มันเหนื่อย
    สุดท้ายนี้ ตอนนี้รถผมยังไม่ได้ประกอบ เพราะรอคำตอบอยู่ว่าจะเอาไงดี จะเปลี่ยนตู้หรือไม่น่ะ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เรื่องเจาะท่อน้ำร้อน มาเลี้ยงตู้แอร์นั้น แล้วแต่ชอบเลยครับ เคยมีคนทำทั้งแบบเจาะและไม่เจาะมาแล้ว ก็ใช้งานกันได้หมด
    แต่คนที่เจาะมักจะบอกว่า เย็นสบายกะลังดี มานั่งคันที่ไม่เจาะเค้าจะบอกหนาว (ฟังเค้าพูดมาอีกที เพราะรถผมไม่เคยเจาะเช่นกัน ไม่อยากเพิ่มจุด น้ำรั่ว อิอิ)
    ขอให้โชคดีครับ ไม่รู้ตอนนี้ทำรถเสร็จไปยัง ตอบช้าไปมากกก เลย อิอิ

3. The TUM EH9

The TUM EH9 New Member Member

89
    1
    0
    ขอบคุณครับ ยังหนาวอยู่ ยังไม่ทำไรเลยสักอย่าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้