(คำถามใหม่สปริงฝาถังนํ้ามันคับ)ขออนุญาติ ถามเรื่องยางเเท่นเครื่องหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย JoMJuNG_Za, 9 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JoMJuNG_Za

JoMJuNG_Za New Member Member

11
    0
    1
    ไม่ทราบว่า พี่ท่านใด พอจะมี รูป ยางเเท่นเครื่อง ตัวหน้ากับตัวหลังบ้างคับ
    พอรถผมเป็น พีลูด ปี 84 มันขาดเลยอยากจะดูว่ามันใกล้เคียงกันรึป่าวนะคับ

ขอบคุนล่วงหน้านะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤษภาคม 2012
  2. tom_eeng_na

tom_eeng_na New Member Member

145
    1
    0
    ...........................

j.j/;

3. JoMJuNG_Za

11
    0
    1
    ขอบคุนคับ น่าจะเหมือนกันเลย
    มีรูป ใกล้ๆกว่านี้มั้ยคับ
    เเล้วสามารถ หาชื้อได้ที่ไหนคับราคาตัวล่ะเท่าไหร่คับ
    ขอบคุนล่วงหน้านะคับ

ของผมเป็นเเบบในรูป เหมือนกันมั้ยคับ พึ่งไปถ่ายมาคับ

4. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48

เหมือนกันเด๊ะเลยครับ สองตัว (พันห้า) ตามร้านอะไหล่มีขายครับ (ขอเป็นร้านที่ใหญ่และเก่าๆหน่อย) ยกไอ้ตัวนี้ไปให้เค๊าดูเลยครับ

5. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    หน้าตาคล้าย accord 88 เลย

6. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    ตามนั้นครับ

7. JoMJuNG_Za

11
    0
    1
    ขอบคุณ พี่ๆทุกคนมาก คับ
    เเละขอบคุณ พี่ น่้อง ที่ผมโทรไปรบกวนเมื่อคืนด้วย คับ

8. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ไม่เป็นไรครับ...ชอบให้คนกวน

9. JoMJuNG_Za

11
    0
    1
    ไปชื้อมาเเล้ว คับ อันล่ะ 225 บาท คับ
    เเต่ยังไม่ได้ใส่ ยังไม่มีเวลาไปใส่เลยคัับ
    เเต่น่าจะได้ ของ เเอคคอดสูงกว่าเดิมนิสนึงคับ

10. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48

ไม่ใช่ว่ามันสูงกว่าครับ แต่ว่ามันใหม่มันยังไม่หมดสภาพ ยางแท่นล่างมันก็ยังยังตั้งเป็นตัว Y อยู่ครับ ส่วนของคุณมันหมดสภาพแล้ว มันก็เลยแฟ่บแบบนั้นครับ เมื่อมันหมดสภาพยางทรุดลงแบบของคุณ เหล็กหัวหมวกของยางแท่นมันจะไปกระทบกับ คานหน้าและคานหลัง ทำให้เครื่องสั่นมากครับ ยิ่งเวลาเหยียบเบรคค้างไว้ตอนใส่เกียร์ เครื่องจะกระพรือแรงมาก

11. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    นอนดึกนะนี่ ^_^

12. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ละเมอ น่ะ แอ๊บ ^_^

13. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    ละเมอซะยาวเลยนะครับ

14. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ละเมอ แบบนี้อันตราย.......

15. JoMJuNG_Za

11
    0
    1
    ขอบคุนคับพี่
    ตอนที่มันขาด เครื่องไม่สั่นเลย เเต่ตอนนี้ผมเอาของกระบะ มาแปลงใส่อยู่ สั่นมากเลยคับ เด๋วเสาร์ นี้ จะไปเปลื่ยน เอาของเเอคคอด ใส่เเล้วคับ
    ขอ ถามเพิ่มนึดนึงคับ ผมจะลิ้นหน้าเเบบพี่ได้มั้ย ข้างหน้าผม คล้ายๆของพี่เลยคับ เเล้วพี่ชื้อที่ไหนมาหรอคับ

16. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48

เรื่องลิ้นหน้า ไม่น่าจะได้ครับ คงต้องมีการดัดแปลงน่ะ กันชนหน้า พรีลูด เจนสอง ไม่รู้มีแง่มีมุมตรงใหนบ้าง

17. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ละเมอแบบมีหลักกานแระเหตุผล

18. nong_acc88

4,280
    13
    38
    นี่ก้อละเมออีกแระ คราวนี้มาเรื่องลิ้น อู๊ย!จั๊กกะจี้ยังงัยม่ายรุ้

19. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    เง๊อ น๊าป๋องงงงงงงงงงงงงงงงงงง คิดฮอดเด๊อ อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:57:15 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:56:47 ----------

งั้นเด๋วไปลงลิ้นให้น้าป๋อง อิอิ

20. nong_acc88

4,280
    13
    38
    อยากกินลิ้นย่างมากกว่านะ คิดถึงเหมือนกัล ฝากความคิดถึงทุกๆคนด้วยเด้อ

21. JoMJuNG_Za

11
    0
    1
    ยางเเท่นเครื่องไปใส่มาเเล้วคับ ใช้ได้คับรูตรง เเป๊ะ
    เเต่อยากจะบอกว่า ไปชื้อมาลองอันเเรก ร้านเเรก 225 บาท อันสุดท้าย
    เลยไปหาอีกร้าน 300บาท อันสุดท้าย เหมือนกัน
    เเล้วไปให้อู่ที่รู้จักกันใส่ ให้ ค่าเเรง 200 บาท คับ

ส่วนลิ้นหน้า ไม่เเน่ใจ เเล้วพี่ชื้อมาจากที่ไหน หรอคับ เท่าไหร่ คับ

เเละขอบคุนพี่ๆทุกคับมากคับผม

22. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    จ๊า แล้วจะบอกให้ก๊าบ น้าป๋อง

23. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48

ลิ้นหน้า ทำโมลด์หล่อไฟเบอร์จากของแท้ เมกา ครับ ตรงรุ่น แต่เป็นของเทียมครับ แต่ว่าตอนนี้โมล์ด หายไปพร้อมกับช่างที่ทำครับ เค๊าย้ายร้านเปลี่ยนเบอร์น่ะ

24. JoMJuNG_Za

11
    0
    1
    มีคำถามมาใหม่อีกเเล้วคับ (ที่เเน่ๆมี เเท่นเครื่อง ตู้เเอร์ ของผมเหมือนเเอค88-89 เดะๆเลย เลยคิดว่าอะไหล่บ้างตัวน่าจะเหมือนกันคับ)
    คือจะถามสปริงฝาถังนํ้ามันของผมมันหาย ที่เวลาดึงในรถเเล้วฝานํ้ามัน จะเด้งเปิด
    พี่ๆจะพอมีรูปมั้ยคับ
    เด๋วตอนเย็นผมถ่ายรูปให้ดูว่ามันเผมือนกันรึป่าว
    ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤษภาคม 2012
  25. nong_acc88

4,280
    13
    38
    88 เครื่องเดิมส่วนมากติดแกสกันครับ แต่ก็ยังพอมีบ้างที่ใช้น้ำมัน สปิงผมว่าน่าจะถอดฝาแล้วไปเทียบได้นะครับ

26. JoMJuNG_Za

11
    0
    1
  27. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    จะลองหาให้นะ [​IMG]

28. JoMJuNG_Za

11
    0
    1
    ขอบคุณมากคับพี่

เบิกมาเเล้วไม่รู้มันเหมือนกันป่าวเบิกของ ac88-89 มา
    ไม่รู้จะใส่ยังไง -*-

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มิถุนายน 2012
  29. JoMJuNG_Za

11
    0
    1
  30. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    เด๋วพรุ่งนี้สว่างสว่าง จะถ่ายรูปที่ฝาถังให้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้