ประกันชั้น 1 หมด จะทำตัวไหนดี

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I'm Designer, 21 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ประกันชั้น 1 หมด จะทำตัวไหนดี
    จากที่สอบถามมา ของ MSIG แนะนำให้เป็น 3+ ทุนคุ้มครอง 300,000.- แต่ไม่รวมอุปกรณ์ตกแต่งที่ไม่ใช่ของโรงงาน คือ อะไรที่ไม่ได้ออกมาจากโรงงานหรือไม่ใช่ของเดิมติดรถจะไม่คุ้มครองให้ ค่าเบี้ยอยู่ที่ 9,535.- ผมเลยคิดไม่ออกว่าจะทำแบบไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
    ปล.ผมอยากได้แบบคุ้มครองอุปกรณ์ตกแต่งของผมด้วยอ่ะครับ เช่น เครื่องเสียง ล้อ max มันจะมีป่าวครับ

2. ตัดธนชาติออกเลยครับ ห่วยมาก ซ่อมก็ช้า ผลัดโน่นผลัดนี่ รถบุบหน่อยเดียวกับไฟหน้าแตก พอจะเอารถเข้าอู่ประกัน ก็บอกรถเต็มอู่ ต้องรอคิวเดวว่างละจะโทรมาแจ้ง เกือบเดือนกว่าจะได้เข้า พอเข้าไปผ่านไปจะ3อาทิตละ ยังไม่เสดซะที ช้ามากมาย เกือบ2เดือนแล้วยังไม่เสดซะที ก่อนเข้าอู่ประกันเคยเอาไปให้ช่างแถวบ้านดูบอกไม่เกิน7วันก็เสดแระ เมพขิงๆบริษัทนี้ ตอนเก็บเงินไม่เห็นแม่งช้าแบบนี้เลย ขนาดชั้น 1 นะเนี่ยยังบริการแบบนี้ 2กับ3คงไม่ต้องสืบ

3. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    เบี้ย9000กว่าเพิ่มอีกนิดต่อชั้นหนึ่งไปดีกว่า เดี๋ยวนี้ผ่อนได้ ทำชั้น1คุยกับอู่ง่ายกว่า

4. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ต่อชั้น 1 ไม่ได้ครับ พอดีอายุรถเกินแล้ว เลยไม่รู้จะเอาไงดี เพราะว่าทำดีไป พวกอุปกรณ์ตกแต่งที่ไม่ใช่มาจากโรงงาน ประกันก็ไม่คุ้มครอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้