ถ้าเราเอาไฟที่จ่ายหัวฉีดน้ำมัน มาจ่ายให้หัวฉีดแก๊สได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nattapongmodify, 9 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    ถ้าเราเอาไฟที่จ่ายหัวฉีดน้ำมัน มาจ่ายให้หัวฉีดแก๊สได้ไหมครับ แล้วจูนหนาบาง(แก๊ส)ที่พาวเวอร์วาล์วเอา จะได้ไหมครับพอดีผมคิดวงจรตัดต่อระหว่างหัวฉีดแก๊สและน้ำมันไว้แล้วอ่ะครับ อยากลองทำดู ขอแค่วิ่งดีกว่าแก๊สแบบดูดนิสนึงก็พอขอผู้รู้ตอบด้วยคร้าบ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่ได้ครับ หม้อต้มระบบมิกกับหัวฉีดแก๊ส คนละแบบกันครับ

ทำงานไม่เหมือนกันครับ

หัวฉีดแก๊สส่วนมากเป็น low ohm 1-3 ohm ถ้าจะทำจริงก็มีคนทำแล้วครับ

ใช้กล่อง standalone คุมแก๊สเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้