เห็น ท่า ต้อง ยก เครื่อง ใหม่ ให้ น้อง NX ซ่ะแล้ว

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย zvtz, 20 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zvtz

zvtz New Member Member

55
    0
    0
    ยังไงขอ ข้อมูล จากผู้รู้ หน่อยครับ ว่า ต้องใช้งบประมาณ เท่าไหร

และเห็นด้วยมั้ย ถ้าจะวาง SR16VE

แล้วเครื่องตัวนี้ ติด lpg ได้ ป่ะ:sad:

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    อันดับแรกคงต้องหาเครื่องให้ได้ก่อนเลยครับ

3. zvtz

zvtz New Member Member

55
    0
    0
    พอดี ไป เจอมา เครื่อง sr16ve 5mtเต็ด กล่อง ecu ครบๆ สวยมาก 42,000.-

ไม่รู้ ว่า ราคา แรงไปมั้ย

4. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    แรงครับผมเคยเจออยู่ที่28000-35000ครับ

5. photo_boya

926
    0
    0
    จะว่าแรงไหมก็แรงนะครับ จะว่าหายากไหมก็ยากพอสมควรเลย

6. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ลองพิจารณา SR20VE VVL NEO ดีกว่ามั๊ยครับ ซีซีใหญ่กว่า ตัวเท่ากัน ค่าตัวถูกกว่า ผมก็ใช้อยู่ครับ ดีอยู่นา ..

7. vip class

vip class Member Member

68
    0
    6
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เพราะตอนนี้ผมก็มีแผนและปั่นสตางค์กับเครื่องรุ่นนี้อยู่

8. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
  9. photo_boya

926
    0
    0
    แหม่ๆ จะแรงอีกละ เอาฝาสีฟ้าที่พี่ตี๋มาลงรูปให้ดูดีกว่าไหม 1600cc สนุกนะ

10. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ก็คงต้องชั่งใจดูว่าขอบแบบซีซีน้อย รอบจัดๆ
    หรือจะเป็นซีซีสูงแรงบิดดี
    เครื่อง na ชั่วโมงนี้ก็คงต้องมอง VVL
    ไม่ต้องไปมองตัว N1นะครับ หายากเป็นเพชรเลย ถ้ามีก็แพงมาก

11. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    กำลังส่องอยู๋เหมือนกันครับ อู่วางเครื่องพอหาได้ แต่อู๋ซ่อมบำรุงแถวบ้านยังไม่มีอู่ไหนที่น่าไวใจนี่สิ -"-

12. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    การซ่อมบำรุงที่ตัวเครื่อง ตั้งแต่ใช้มาก็ไม่มีปัญหากวนใจนะครับ ดูแลง่าย นอกจากระบบอื่นๆ เช่นระบบส่งกำลัง ระบบขับเคลื่อน ระบบกันสะเทือน ระบบเบรก
    ระบบบังคับเลี้ยว เฉพาะเจาะจงที่เครื่องผมยังไม่พบปัญหานะครับ ลองดูถ้าเราดูแลเบื้องต้น (ระบบหล่อเย็น และระบบการหล่อลื่น) ดี ๆ ผมว่าไม่มีปัญหากวนใจหรอกครับ อย่างอื่นก็ซ่อมตามอาการ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้