ขอคำแนะนำเรื่องเดินท่อไอเสีย 3S-beams setbo หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oatzaa, 30 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oatzaa

oatzaa New Member Member

136
    0
    0
    3S-beams setbo ตามนั้นเลยครับเป็นเครื่อง ชุด kit setbo ของ Tom's
    คือ ชุดคิทมี เฮดเขาควายมาให้เลยไม่อยากไปทำอะไรมัน
    แต่ปัญหาคือ ไม่รู้จะเดินท่อต่อจากเฮดเท่าไหร่ สูตรแบบไหน ขนาดเท่าไหร่ ปลายใจกะว่าจะใส่ปลายตรง ไทเท
    ไม่ชอบดังมาก แต่ชอบเสียงทุมๆหน่อย และอยากได้รีดความแรงออกมาได้อย่างเต็มที่ครับ
    ขอคำชี้แนะ

2. oatzaa

oatzaa New Member Member

136
    0
    0
    เงียบสนิทเลย ...

3. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ผมว่า 2.5 ก็น่าจะโอเคนะ ไม่เล็กไม่ใหญ่ไป เงียบๆก็หม้อกลางซักใบ+หม้อปลายอีกsหนึ่ง :)

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ปรึกษาผู้ชำนาญโดยตรงเลยครับ พี่ทร TORN TO / ร้านท่อพี่พล FIGHTERไรงี๊ครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้