ขอปรึกษาเรื่องโช๊คครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Darkitem, 5 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Darkitem

Darkitem New Member Member

97
    0
    0
    คือพอดีเมื่อว่าขับลงหลุม (- -") เลยต้องเปลี่ยนโช๊คของเดิมเป็นของ EK9 มันถึงเวลาต้องเปลี่ยน หาขอมูลมาระหว่างมือ 1 ของ H-Drive มือสองของ tein อยากจะขอถามพี่ๆหน่อยครับว่าใครใช้ H-Drive บ้างความรู้สึกเป็นยังไงในราคา ประมาณ 29K กะ tein มือสองถ้า teinราคาประมาณเท่าไหร่พร้อมติดตั้งไหม พี่ๆ ใช้รุ่นใหนกันบ้างครับ ตอนนี้จอดรถไว้กะได้โช๊คเสร็จเรื่องนี้ค่อยใช้ แต่ใจมันจะขาด ฮือๆ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    Tein
    ข้อดี ชื่อเสียงโด่งดัง มีร้านซ่อมในไทย ขายต่อราคาไม่ต่อยตก เรื่องสมรรถณะคองไม่ต้องพูดถึง (คนใช้กันเพียบ)
    ข้อเสีย ซื้อมือสองก็ต้องทำใจ ตาดีได้ ตาร้ายเสีย ไม่รู้จะต้องซ่อม พรุ่งนี้ หรือ ปี หน้า
    H-drive
    ข้อดี มือ 1 ราคาไม่แพง ได้โช๊ค ปรับหนืด สไลด์กระบอกมาเลย เรียกว่า ครบทุกอย่าง เรื่องซ่อม รู้สึกว่าเค้าจะไม่ซ่อม ถ้ามีปัญหาเปลี่ยนใหม่เลย หรือถ้าหมดประกัน ซื้ออะไหล่เปลี่ยนได้
    ข้อเสีย ยังไม่ดัง คนลองใช้นานๆ ยังไม่ค่อยมี เรื่องสมรรถณะผมเองไม่เคยใช้ แต่ได้ยินมาว่าโอเคร ราคาขายต่ออาจจะหายเยอะ

3. Darkitem

Darkitem New Member Member

97
    0
    0
    ขอบคุณครับใครเคยใช้ขอคำแนะนำด้วยนะครับ แล้วถ้า silverหละครับ

4. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    silver ก็น่าจะเคสเดียวกับ H Drive อะครับ ไม่น่าแตกต่างกันเท่าไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้