ปัญหาเกิดอีกแล้ว

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย tg_recycle, 18 กรกฎาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tg_recycle

tg_recycle New Member Member

20
    0
    0
    ระหว่างที่ยังหาอะไหล่ B18B ไม่ได้ ก็เกิดปัญหากับเครื่องเก่า หรือว่ามันจะน้อยใจ อาการมีดังนี้ เซียนทั้งหลายช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ
    1. เครื่องเดิมๆๆๆ d16y8 เอาเกียร์ธรรมดามาชน สภาพครัชตอนที่ได้มาไม่ค่อยน่าประทับใจเท่าไหร่ ก็ใส่ไปก่อน แต่ตอนวิ่งก็ดีนะ ไม่มีลื่น กล่องเดิมวายสายใหม่ เอาเป็นว่าเปลี่ยนเกียร์ลูกเดียวเท่านั้น เวลาออกตัวรอบเครื่องตกมาเกือบดับ แต่ไม่ดับเพราะเลี้ยงรอบไว้ รู้สึกว่ามันไม่เนียน จะมีปัญหาน่าเบื่อมากตอนรถติด ออกตัวแต่ละที เหมือนรถทำเครื่องเลย ต้องคอยเบิ้ลไว้ กลัวชาวบ้านเขาจะด่าน่ะ เกิดจากอะไรครับ
    2. เกียร์ที่มาจากเครื่องหัวฉีด หรือ คาร์บู มันต่างกันตรงไหน มีวิธีดูหรือเปล่า เพราะอาการของผมนะออกตัวยากต้องเลี้ยงรอบ และรู้สึกว่ารอบมันจัดไปหน่อยขับไม่ค่อยนิ่มเลย
    ช่วยกันวิเคราะห์หน่อยนะครับ

2. Darkitem

Darkitem New Member Member

97
    0
    0
    ดันๆครับเพราะเครื่องเดียวกันและขอให้แก้ปัญหาได้ไวๆครับ เพี้ยง

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ต้องการข้อมูลมากว่านี้หน่อย เช่น ตอนจอกเฉยๆ เป็นไง หลังจากออกตัวไปแล้ว เป็นไง มีไฟ Engine Code ขึ้นไหม รถติดแก๊สหรือเปล่า
    แต่เท่าที่ฟัง เหมือนรถ จะไม่ค่อยมีแรง วาวล์ห่าง หรือเครื่องหลวม

4. Darkitem

97
    0
    0
    ถ้าวาล์ลตั้งซักห่างซัก 8 กำลังดีครับแล้วแต่ชอบ

5. tg_recycle

tg_recycle New Member Member

20
    0
    0
    พอดีทำแอร์ 3 ปุ่มเอง ต้องถอดคอล์ยเย็นออกเพื่อใส่ตู้แบ่งลมฮีตเตอร์ เลยแวคน้ำยาแอร์ออก เห็นน้ำมันสีไม่ค่อยจะสวยเริ่มจะคล้ำ ๆ หน่อย ก็พอจะเดาได้แล้วว่าเกิดอะไรขึ้น
    พอเสร็จประกอบรถกลับทดลองปิดแอร์ออกตัวอาหารหายเป็นปลิดทิ้ง สงสัยว่าคอมแอร์ใกล้จะลาโลกแล้ว ถึงฉุดกำลังเครื่อง ถ้าไม่รื้อรถมาทำแอร์เองก็คงเดาอาการอีกนาน
    ผมคิดว่าคอมแอร์น่าจะเป็นต้นเหตุ เสียเงินอีกแล้ว

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ดีใจด้วยครับ ที่เจอปัญหา ขอให้สนุกกะคูเป้ครับ

7. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เข้ามาเก็บความรู้ ฮี่ๆ ^ ^

8. Darkitem

97
    0
    0
    เก็บด้วยคนครับ อิๆ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้