เอารูปมาฝากครับ DIY ตัวดักไอน้ำมันเครื่อง แบบบ้านๆ อิอิ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 18 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    อันนี้เป็นสายสำหรับต่อเข้าท่อหายใจที่ฝาเครื่อง

สายด้านบนหัวต่อเข้าเครื่อง สายด้านข้างต่อเข้ากรอง

ภายหลังติดตั้งเสร็จ

ส่วนอันนี้คือภาพตัดขวางใช้ของตามนี้เลยครับ แต่ผมเพิ่มฟองน้ำล้างจานที่มีสกอตไบร์ทอยู่ในตัวเพิ่มไปบนฝอยเหล็กอีกชั้นหนึ่ง ครับ ขอขอบคุณพี่ๆในเว็บนี้ครับ ที่เคยเอาไส้ในอันนี้มาให้ดู

ปล. ทำเอาสนุกๆ ไว้มีเงินค่อยซื้อของแต่ง อิอิ วันนี้เอาเท่านี้ก่อน ไปละคร๊าบบบบบบบ ฟิ้วววววว.... . . . . . .... . . ... .

2. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    สวยเลย ทำอีกอัน แล้วขายขำๆ ให้ผมหน่อยสิ

3. Excited Rider

576
    2
    18
    โหยพี่ อันนี้ทำเล่นๆน่ะครับ คงขายไม่ได้หรอกครับ งานอย่างหยาบเลย ฮ่า ๆ

ป๋องแดงนั่นได้มาจากเติมมันที่ปั๊มเชลล์ครับ เห็นมันตั้งอยู่เฉยๆไม่ได้ใช้ เลยเกิดอารมณ์เปลี่ยวกับมัน เลยจัดซะ

ทีแรกว่าจะเอาป๋องโค้ก15บาทมาทำครับ แต่ดีที่หานี่เจอซะก่อน

อิอิ

4. เอกหลาด

เอกหลาด New Member Member

96
    0
    0
    แจ่มปายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

5. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
  6. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    แหล่มเลยครับ

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  8. Excited Rider

576
    2
    18
    ใส่แล้วแรงขึ้นอีก 10 แรงโม้ เห็นจะได้

ฮ่า ๆ ๆ ๆ

9. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    555 โดนเเท้

10. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    สายที่ใช้เป็นสายของอะไรน่ะ ของแก๊สบ้านๆเรารึป่าว

11. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    จินตนาการล้ำเลิศจิงๆ คับ

12. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    เป็นความคิดที่สร้างสรรและมีประโยชน์มากครับ....จะไปทำดู

13. RAY RC.

RAY RC. New Member Member

57
    0
    0
    DIY สุดเจ่ง สุดประหยัดอีกด้วยครับ

14. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    กำลังฮิต เลย

15. Excited Rider

576
    2
    18
    รูปโปรไฟล์ดิสเพลย์ ล้อแจ่มมากครับ แอบสนใจ ^^

16. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    ของเครื่อง GA15 ต่อจากตรงไหนครับ ขอข้อมูลเพิ่มครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้