เวลาเหยียบไป 160กว่าๆ รถสั่นๆทุกทีเลย

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย ChocolateShill, 18 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ChocolateShill

ChocolateShill New Member Member

12
    0
    0
    เวลาเหยียบไป 160กว่าๆ รถสั่นๆทุกทีเลย
    เลยไม่กล้าเหยียบไปมากกว่านี้
    ทำไงดี อ่า
    เป็นแบบนี้เหมือนกัน ป่าว คะ -_-"
    ถ้าเหยียบไปอีกทั้งที่มันสั่นแบบนั้น รถจะพังป่าว คะ
    รถคนอื่นเหยียบได้มากสุดเท่าไหร่กันอ่าคะ
    ขอบคุณนะค่ะ -_-"

2. Ton1500

Ton1500 New Member Member

23
    0
    0
    ล้อดุ้งป่าวครับ

3. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ผม 180 สั่นเป็นเจ้าเข้าเลยครับ เป็นปรกติครับไม่เหมือนพวกรถ Sedan หรือ Sport น้ำหนักมันเยอะกว่ารูปทรงก็ถูกออกแบบมาแล้ว ส่วนรถแจ๊สรูปทรงไม่อำนวย เป็นรถ City Car ขับไม่เกิน 120 นะครับ
    ยังไงขับระวังหน่อยนะครับ 160 เนี่ยถ้าบิดพวงมลัยนิดเดียวรถคว่ำเลยนะครับขับปลอดภัยดีกว่า 160/2 แค่ 80 ก็พอนะครับ เป็นห่วง ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

4. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    เปนแบบนี้แหละคับ รถคันเล็ก

5. ChocolateShill

ChocolateShill New Member Member

12
    0
    0
    อ่านะ
    ขอบคุนนะคะ ^_^

6. MxPx

MxPx New Member Member

4
    0
    0
    ช่าย ปกติผมขับเส้นสาย 1 ทางจะไปปิ่นเกล้านะนครชัยศรีนะครับก้เหยี่ยบ 140 - 160 บ้างนะครับ สั่นเหมือนกัน แต่อย่าขับเร็วเลยครับ รถผมขับแค่ 80 ยางแบนตอนเข้าโค้งวงแวนนะคับ รถหันเข้ากำแพง ยังก่ะยุงบินเข้าเครื่องดักยุงเลยอะคับ เศร้า ตอนนี้ เข้าศูนย์ยาวเลย

7. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    จิงคับวันนั้นขับแค่120แล้วเข้าโค้งพระราม5พอเปลี่ยนเลนแล้วหักพวงมาลัยแรงไปหน่อยรถเกือบหมุน

แน่ะใจหายเลยแหละมันคว่ำได้เลยนะครับจิงๆๆๆๆ:cry: :cry: :cry: :cry:

8. ChocolateShill

12
    0
    0
    ฟังดูน่ากัว จังเลย อ่ะ
    กั่กๆ -_-"

9. Apple

575
    8
    0
    จริงๆนะ มะเจอกับตัวเองมะรู้หรอก แค่เสี้ยววินาที ไม่รู้ว่าจะเป็นหรือตาย :sad: :sad: :sad: :sad:

10. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    แจสมันเปนรถซิตี้คาร์น่ะคับ ไม่ได้ออกแบบมาให้ใช้ความเร็วสูงขนาดนั้น

แล้วด้วยรูปทรงมันด้วยอ่ะคับ ถ้าขับดูว่าวิ่งได้เท่าไหร่ก้อโอเคอ่ะคับ

แต่ถ้าขับเร็วแบบนี้ประจำ ผมว่าแจสไม่เหมาะหรอกคับ

ดีไม่ดีอาจจะเปืองน้ำมันมากก่ารถใหญ่ๆด้วยนะ ถ้าขับเร็วขนาดนี้น่ะคับ

11. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    ขับแค่100-120 ก็พอครับ...
    อย่าเล่นเกิน160 เลยครับบบบบบ

อันตรายครับ...

12. ChocolateShill

12
    0
    0
    ค่า ขอบคุนคะ
    ตอนนี้รถไปนอนในศูนย์ เพราะโดนชนเมื่อวาน แง้ๆ
    อดซ่าไปเป็นเดือนเลย :cry: :cry: :cry:

13. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    ช่วงล่างมันอ่อนคับ ไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไหร่

14. Suphakrit

Suphakrit New Member Member

67
    2
    0
    ช่ายแล้วมันสั่นจิงๆเลย วิธีแก้อย่าไปสนเปิดเพลงดังๆ งิงิ ล้อเล่นน้า
    ขับเวสุดก้อ180 แต่ตอนนี้มันแก่แล้วอ่า ไม่ถึงซะที เหลือประม่าน165-170กว่าๆ อะ
    แต่ผมเคยไปนั่งแจ๊สใส่ shock tein อะ ดีขึ้นมากเลย
    ตอนนี้รถผมอยู๋ในศูนย์เหมือนก่าน ม่านเป็นแผลอ่า

15. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    จิงๆถ้าชอบขับเร็วเนี่ย ผม่าอย่างน้อยก้อควรจะมีสปริงโหลด หรือถ้าเปนไปได้เปลี่ยนโช้คเลยจะดีมากอ่าคับ

ช่วงล่างเดิมๆแจสเนี่ย ถ้าขับเร้ว น่ากัวสุดๆ

16. Apple

575
    8
    0
    กระจังหน้าแบบรถคุณ MANIKO เค้าเรียกทรงอะไร ทรง Modulo อะเปล่าจะหาทรงนี้มาใส่ซะหน่อย :D :D :D :D

17. ChocolateShill

12
    0
    0
    นู่ก็ไม่รู้เหมือนกันน่ะ พ่อทำให้หมดเลยทั้งคัน เหอๆ
    นู่ม่ายค่อยรู้เรื่องรถเลยค่า ลองถามคนอื่นดูนะจ๊ะ ^_^"

18. ChocolateShill

12
    0
    0

รู้สึกว่าจาเปลี่ยนหมดแล้ว
    เป็นของ HKS อะไรนี้แหละ ค่า

19. mugen-mania

mugen-mania New Member Member

13
    0
    0
    ผมเคยขับแค่130-140 ครับแต่เปลี่ยนเลนจากกลางเข้าขวาบนทางด่วนจากเมืองทองไปประชานุกูลรถเกือบชแวบเข้ากำแพงใจหายแวบบบ...ขับเรื่อยๆดีกว่าครับ...ปลอดภัย+ประหยัดครับ....แต่งมาเยอะอย่าขับเร็วเลยครับเดี๋ยวคนอื่นมองรถเราไม่ทันอิอิอิ....

20. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ถ้าเปลี่ยนช่วงล่างแล้ว ลองถ่วงล้อดีๆ หรือเช็คสภาพยางอีกครั้งครับ อาจดีขึ้นอีกนิดนึง :)

21. -'๑'-หมวยเล็ก-'๑'-

-'๑'-หมวยเล็ก-'๑'- New Member Lady Member

22
    0
    0
    นู๋ เหยียบ เกิน 40 ก็ขาสั่น แว้ววว อิอิ

ล้อเล่งน๊าคร๊า ขับช้าๆ ดีก่าคร่ะ ปลอดภัย & ประหยัดน้ำมันนะค่ะ ^^

22. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    อยากเป็นลูกบ้านนี้จัง พ่อแต่งรถให้หมด ใช้แต่ของดีๆๆ ทั้งนั้นด้วยยยยยยยยย... ชอบๆๆๆ
    ไมไม่ลองบอกคุณพ่อดูอะครับบบ เผื่อแกจะเซ็ตให้ใหม่ น่าจะดีกว่านะครับบบบบบบบ

ปล. ยังกับทาคุมิแหนะ

23. ChocolateShill

12
    0
    0

^_^" บอกก็โดนตืบอ่าค่า
    เหอๆ พ่อมะให้ขับเร็ว เหอๆ
    อิอิ

24. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0

แค่ 160 เอง อาจจะยังไม่เร็วสำหรับแกก็ได้นะ
    ก็บอกแกไปตรงๆๆ ว่ารถมันสั่น ขับไม่หนุกเลย
    ... 5555 ... คุณพ่อท่านคงเข้าใจแหละ

25. Ekq_SunG_FitGD1

Ekq_SunG_FitGD1 New Member Member

40
    0
    0
    ลองเข้าพวกร้านถ่วงล้อดีๆดูนะ เพราะบางทีตะกั่วถ่วงมันหลุดขับเร็ว มันก็สั่นได้ครับ ลองดูหายไวไนครับ แต่อย่าขับเร็วเลยรถแจ๊ซมันปลิวง่าย 555

26. kateka

kateka New Member Lady Member

24
    0
    0
    เกดได้แค่ 140 เอง ไปไม่ไหวแล้ว

27. qazxcvbnm

qazxcvbnm New Member Member

1
    0
    0
    ...

อ่านแล้วพอสำนึกขึ้นมาบ้างเลย 555+

แล้วก็ เคยขับ กะ ซีวิคไหนก็ไม่รู้อะคับ มันปาดมาแต่วันเลย 170 ก็ สั่น ง่กๆ เลย แต่จังหวะนั้น ไม่คิด

เลยอะคับ เหยียบอย่างเดียว

ปล.ทำไมซีวิค ไม่เหยียบตาม มันแรงกว่าไม่ใช่หรอคับ หรือ ผมบ้า-*-

28. Apple

575
    8
    0
    ผมว่า Civic มันก็คงเสียวเหมือนกันแหละ ถ้ายางระเบิดมานี่ ไม่ต้องพูดถึงเสียวแทน :sad: :sad: :sad: :sad:

29. p888h

p888h New Member Member

28
    0
    0
    ผมนะคับขับเกิน 100 ตัวลั่นเลย โดนคนข้างๆๆด่า ฮิ ฮิ

30. `nOngGoLf

`nOngGoLf New Member Member

57
    5
    0
    55555555555

60 พอครับ

กำลังน่าหลับเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้