สปริงโหลด B14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mhoomhoo, 15 สิงหาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mhoomhoo

mhoomhoo New Member Member

19
    0
    0
    สอบถามครับ ถ้าจะเปลี่ยนสปริงโหลด โดยใช้โช๊คเดิม
    ควรใช้สปริงโหลดของอะไรดีครับ ราคาประมาณเท่าไหร่
    เอาแบบนุ่มหนึบครับ โหลดลงซัก 1.5 - 2 นิ้ว ครับ
    รถเดิมๆมันโย่งๆไปหน่อยอ่ะครับ

2. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    ที่เห็นหลายๆ ท่านใช้กันก็ HR ครับ แต่เป็นตัวไหน สเป๊กยังไง รอผู้รู้มาตอบอีกที ผมก็อยากรู้เหมือนกัน อิอิ

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เข้าใจว่าไม่ว่าจะเป็นสปริงโหลดยี่ห้อไหน

ถ้าใช้กับโช๊คเดิม ไม่มีนุ่มหนึบครับ

จะได้ก็แค่ความเตี้ย กับกระด้างน้อยกว่าตัดสปริงนิดหน่อย

แต่ถ้าใช้กับโช๊คแต่ง น่าจะนุ่มหนึบได้ครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้