เอ้าจอดอยู่ดีๆ...ทะเบียนรถหาย

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย SysOP, 14 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SysOP

SysOP New Member Member

187
    2
    0
    ทำธุระจอดรถไว้ข้างถนน ไม่ได้ ขับกลับบ้าน พอลงจากรถ เอ้ากระบะท้ายบุบ ทะเบียนห้อย สงสัยโดนมอไซร์ชนท้าย :cry: :cry: ทะเบียนหน้ายังอยู่ หลังหาย

เพื่อนๆพี่ๆเคยทำหายป่าวครับ ทำไงดี แจ้งขนส่งทำใหม่ :confused: :confused:
    รึจะทำเอาเองอันใหม่จากร้านทำป้ายทั่วไป (แต่มันผิดกฎหมายรึเปล่า)

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    แจ้งขนส่งทำใหม่เลยครับ สบายๆๆๆ เสีย 200 ได้2แผ่น รอประมาณ 3 อาทิตย์ ถูกกฎหมายสบายใจครับ

3. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ตามแมนบอกคับ...

4. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    หรือไม่ก็ต้องยอมเสี่ยงๆดูว่าจะโดนจับรึป่าว555

5. ตามที่แมนบอก ชัวๆๆๆๆกว่าแน่นอน

6. ตามนั้นโลด

7. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ผมว่าระวังให้ดีนะครับ มันเป็นไปได้ สองทางคือ
    1. มันเอาอลูมิเนียมไปขาย
    2. มันเอาป้ายไปใช้ประกอบการโจรกรรม

ผมเคยเจอครับ ไปธุระที่ ห้างแห่งหนึ่งมีคนเอารถไปจอดในที่ลับตาตรงทางออกเนื่องจากที่จอดเต็ม
    โดนไปหลายคัน โดยเฉพาะที่ใส่กรอบ มันจะงัดแล้วดึงออกเลย อันไหนมันงัดแล้วดึงไม่ออก มันจะผ่านไป
    ทิ้งรอยงัดไว้ อันที่เจาะใส่น๊อตไว้ก็รอดไป เอาออกยาก

8. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    น่ากลัวจังคับ :eek: :eek: :eek: :eek:

9. Redpanda

Redpanda New Member Member

158
    1
    0
    เจอแบบนี้เซ็ง:(

10. moobinn

moobinn New Member Member

147
    12
    0
    ยังงัยแจ้งความด้วยนะครับ(ใว้เป็นหลักฐานตอนขอป้ายใหม่กับกันเอาป้ายไปใช้ประกอบการโจรกรรม )ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มิถุนายน 2007
  11. tom_disturb

tom_disturb New Member Member

201
    2
    0
    ของผมไปแจ้งความก่อนครับ...แล้วเขาจะให้ใบสำเนาเอาไว้เวลาตำรวจเรียกก็จะไม่โดน
    เอาตัวจริงไปยื่นขอทะเบียนใหม่ส่วนสำเนาเอาไว้กันตำรวจครับ...

12. แจ้งความ
    เอาใบแจ้งความพร้อมสำเนารถ ไปยื่นขอป้ายใหม่ ที่ขนส่ง
    เก็บใบเสร็จพร้อมใบแจ้งความเก็บใว้ เผื่อตำรวจคิดถึงคับ

13. SysOP

SysOP New Member Member

187
    2
    0
    ขอบคุณ ทุกๆคำตอบ ตอนนี้ก็ได้แจ้งความไปก่อนแล้วครับ

รอทะเบียนใหม่จากขนส่ง......คงเกือบเดือน

ระหว่างเดินทางไปขนส่ง(อยู่ชานเมือง)เพื่อขอทะเบียน.......

ขณะที่กำลังแซงสิบล้อที่แอบซ้ายให้ หน้าพ้นสิบล้อมานิดหน่อย

เจอผู้ชายใจดี ยืนกลางถนนโบกมือให้แถมยิ้มหวานๆ

น้องขับเร็วนิ ไม่แอบซ้ายอีก ป้ายก็ไม่ติด บลาๆๆๆ........... 200

14. CoPPy_JuNG

CoPPy_JuNG New Member Member

263
    1
    0
    มาช้าไป ตามที่พี่เค้าบอกกันข้างบนละครับ

15. ที่เขาขโมยทะเบียน เขาเอา ขส ที่ทะเบียนเท่านั้นครับ เพราะถ้าทำทะเบียนปลอมก็จะไม่มี ขส เขาก็เลยขโมยกัน ถ้าไม่เชื่อก็ไปถามร้านรับทำป้ายได้เลยครับแต่ต้องเป็นร้านที่สนิดกันนะครับ

16. !!!!!! พระเจ้าช่วยกล้วยทอด???????

17. CoPPy_JuNG

CoPPy_JuNG New Member Member

263
    1
    0
    อร่อยมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้