เช็คอายุหน่อยกับรถคันแรก

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย nai_tot, 19 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ไม่มีอะไรถามเล่นๆ แก้เบื่อบางคน...
    รถคันแรกที่ขับใครใช้ ยี่ห้ออะไรกัน
    ส่วนป๋าถ้าบอกยี่ห้อ ป๋าว่าหลายคนคงไม่เคยได้ยิน
    มันคือ Hill Man รถตระกูลผู้ดีอังกฤษ เลยนะจะบอกให้
    คุณพ่อใช้ตั้งแต่ผมอยู่อนุบาลจน เป็นรถคันแรกที่หัดขับ

2. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    โห...ป๋า..ผมไม่รู้จักเลย..อ่ะ ก้อดี เหมือนกัน ป๋า ตั้ง กระทู้มาอยากรู้ใครแก่แล้วบ้าง...:D :D :D

ของผมเป็นรถคันแรกเลย...รถกะป๋อ ไดฮัทสุ 8 แรงเครื่อง 3 สูบ ตอนนั้น เขาฮิต กันมาก ใส่แม็ก 10 นิ้ว โหลด เตี้ย เลส รอบ คันเครื่องเสียงเจาะหลัง ...โมแคม คาร์บู เพียบเลย..(รถอาผมนะ:D ) อาหัดขับให้..มันมาก แล้วก้อพัฒนามาขับรถ บัส รถ..อา..อีกอ่ะ รู้สึกว่าตอนนั้นอยู่ มัธยม อยู่เลย ...ก้อพึ่งผ่านมา 1- 2 ปีนี่แหละ..555
    แต่คันแรกที่ผมมีรถ กระบะ มิตซู ตอนเดียว แต่งแบบบ้านๆ ไม่ค่อยมีตังแต่ง..ยังเรียนอยู่..อิอิ พอและ เด๋วเบื่อกัน

3. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    โถ่ป๋า ใครบอกไม่รู้จัก ผมนิแหละอิอิ สมัยหน้าพาเลซ ก็มีมาวิ่งของเพื่อนรุ่นพี่ผมเอง ส่วนผมจำความได้คันแรกที่ได้ขับก็ santra อ่ะคับ แล้วก็มาตู้เลย แต่ที่บ้านคันแรกๆเลยก็ datsun 260c คับเครื่อง ld28 ของป๋าผมเองวิ่งที่หมอชิต อิอิ

4. นะโม

นะโม New Member Member

142
    0
    0
    hill man อ่นว่า ฮิเหม็นนนนนนนน หรือปล่าวอ่ะครับ อาจไม่ค่อยเก่ง

ผมเพิ่งอายุ 18 เพิ่งมีรถคันแรกตอนลูกคนแรกนี่เองครับ

ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยครับ อิออิอิอิอิอิอิอ ล้อเล่งงงงงงงงง

เด็กใหม่ หัดขยับ

ของผมคันแรก morris เปิดประทุน สองประตู พี่ชายแต่งเมๆยกให้อ่ะครับ

ชอบตรงสีแดงแตกลายงา คลาสสิคๆๆๆๆๆๆ ชอบบบบบบ

5. นะโม

นะโม New Member Member

142
    0
    0
    อันนี้ครับ รูปรถคันแรกของผม morris เปิดประทุน ที่พี่ชายยกให้

อิอิอิอิอิอิอิอิออิอิอิอิอิอ

เวลาขับต้องหมอบนอนด้วยครับ

ไม่งั้นไม่เท่ห์

55555555555555555555555555555555555555555

6. mayuct

941
    4
    0
    555+ ไอ้ที่บอกว่าแดงๆแตกลายงานั่นตรงท่อป่ะโอม อิอิ

7. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    จิงด้วย ตา เมย์ ช่างสังเกต จิง..555

8. nai_tot

nai_tot New Member Member

471
    5
    0
    ถ้าจะเอาที่ใช้มาตั้งแต่แรกก็
    1 เจ้า Hill Man
    2 โตต้า RT 100 คันนี้วางเครื่อง 3 T โหลดแป๊ก
    3 บิ๊กเอ็มเวน 5 ประตู คันนี้ทีแรกใส่โบสุดท้ายเครื่องพังเลยวาง SR20 ฝาแดง
    ใช้อยู่ปีนึงพัง วางใหม่ SR20 อีกแต่เป็นฝาดำ
    4 โตต้า ST 191 โคโลน่าท้ายโด่งคันนี้เดิมๆไม่แต่งอะไรเลย
    5 แล้วก็มาหลงรักเจ้า Custom คันนี้หละ จบข่าว

9. mayuct

941
    4
    0
    -*- เยอะจัง

10. jackie101

jackie101 New Member Member

346
    0
    0
    คันแรกกกกกก........ที่จำได้น่าจะเป็นจักรยานมั้ง อิอิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้