เวลาเปิดพัดลมแล้วมีเสียงดัง แก้ไขยังงัยดีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย minky, 12 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. minky

minky New Member Member

44
    3
    0
    เวลาเปิดพัดลมจะมีเสียงดังเหมือนเอากระดาษหรือสายไฟไปแหย่ในใบพัดลมครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรเสียหรือเปล่าครับ ถ้าจะถอดโบลเวอร์ช่วยสอนวิธีถอดให้ด้วยครับ (ลองหาในกูเกิ้ลแล้วไม่มีครับ)

2. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    รถรุ่นอะไรครับ ไปให้ร้านแอร์จัดการให้ก็ได้ ถ้าอยากทำเอง ก็ถอดเก๊ะ ออกก่อน แล้วมองหาน๊อตที่จะถอดโบว์เวอร์ อาจมีคานของเก๊ะกั้นอยู่ก็ถอดออกตามลำดับ ครับ ขนะที่ถอดออกให้พัดลมอยุดหมุนสนิทก่อนนะครับ ผมเคยถอด เปิดพัดลมด้วย ใบพัดจะปั่นโดนสิ่งกีดขวางใบพัดจะแตกหักได้ ลองดูครับ แบบไหนก็ได้

3. minky

minky New Member Member

44
    3
    0
    โทษครับ บี 14 ไฟทับทิมครับ ไปที่อู่ช่างไม่ค่อยสนใจครับ สงสัยเป็นงานเล็กๆ

4. pkea

pkea New Member Member

54
    0
    0
    ถอดเก๊ะออกครับ
    แต่จำไม่ได้ละ เอามือง้ายๆ สิ่งกีดขวางได้หน่อยนิด ง้างๆ ตรงพัดลม แล้วเอามือล้วงไปหยิบพวกเศษใบไม้ต่างๆออก ถ้าให้ดีปิดรูช่องรับลมเลยครับ เศษใบไม้มันเข้าทางช่องใบปัดน้ำฝน
    ผมก็ว่าจะปิดเหมือนกัน มันสูบลมจากข้างนอก ฝุ่นขยะ สารพิษเข้าห้อง ขับนานๆ มึนหัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้