ปัญหาครอบครัวกับฟิล์มกรองแสง ช่วยออกความเห็นกันหน่อย

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย tg_recycle, 20 กันยายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tg_recycle

tg_recycle New Member Member

20
    0
    0
    ตอนนี้รถผมใช้ฟิล์มหน้าเขียวใส หลังดำ ตามแบบพิมพ์นิยม ที่นี้มันมีปัญหาที่ว่าแฟนกับลูก ไม่ยอมขึ้นรถคันนี้แล้วไปใช้รถอีกคันกันหมด ด้วยเหตุผลว่าเบาะหน้ามันร้อน ถ้าไม่ยอมเปลี่ยนฟิล์มด้านหน้า ก็จะไม่ยอมขึ้นคันนี้นอกจากเวลากลางคืน ผมควรจะเปลี่ยนฟิล์มแบบไหนดี แต่มีข้อแม้ว่าหลังต้องดำ 80 เหมือนเดิมและไม่เอาปรอท ตอนนี้ผมคิดอยู่คือ
    1. สีชา ไม่รู้ว่าจะมีเข้มสุดแค่ไหน
    2. สีดำ 40
    หรือมีแนวคิดอื่น ๆ ที่ดี ๆ ก็บอกได้นะครับ
    เพื่อน ๆ ว่าควรจะติดแบบไหนดี ให้ออกแนว ๆ JDM เหมือนเดิม ขอความเห็นหน่อยนะครับ เปลี่ยนสิ้นเดือนนี้ครับ

2. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ดำ 60 ทั้งคันก็พอได้อยู่นะคับ เอาครอบครัวเราสบายไว้ก่อนคับ ^ ^

3. Darkitem

Darkitem New Member Member

97
    0
    0
    หน้า ดำ60 ที่เหลือ 80 ครับ(ของผมเองแหละ)55

4. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    รถ ผม ติด ฟิม 40 ทั้งคัน ไม่ร้อนเท่าไรครับ แต่มันไม่ได้ jdm อารายแค่สบายตาตอนดึกๆอ่ะครับ
    แต่ถ้าแนะนำ 3 บานหน้า ลามิน่า l 75 ใส กริ้ง ไม่ร้อนด้วย ไม่รุ้คิดเองป่าว 555 3 บาน ราคา น่าจะ 7/8 พันนะครับ โดยประมานณ ผิดถูกขออภัยครับ

5. The TUM EH9

The TUM EH9 New Member Member

89
    1
    0
    ก็อยากได้ l75 อยู่ แต่ราคาแรงเหลือกิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้