B14 เวลาลงคอสะพานกับลงหลังเต่า มีเสียงดังตึงๆ ไม่ทราบต้องแก้ตรงไหนครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย minky, 3 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. minky

minky New Member Member

44
    3
    0
    B14 เวลาลงคอสะพานกับลงหลังเต่า มีเสียงดังตึงๆ ไม่ทราบต้องแก้ตรงไหนครับ เปลี่ยนมา 2 ช่างแล้วไม่หายหมดไปหลายตังแล้วครับ รบกวนผู้รู้หน่อย (รถติดแก๊สนะครับ)

2. Emz-b14

Emz-b14 New Member Member

197
    6
    0
    มันดังจากตรงไหนอ่ะคับ หน้า-หลัง ข้างบนแถวๆหัวโช้ค หรือข้างล่าง หรือยังไง

3. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    ทำอะไรไปบ้างแล้วครับ เผื่ออาการจะคล้ายกัน

- - - Updated - - -

ทำอะไรไปบ้างแล้วครับ เผื่ออาการจะคล้ายกัน

4. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    เลองตรวจเช็คเองก่อนะครับ ถังแก้สหลวมมั้ย เหล็กหิ้วท่อไอเสียขาดมั้ย ลองดูก่อนครับ
    ค่อยๆไล่ไปครับใจเย็นๆ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    บอกรายละเอียด อีกหน่อยครับ

จะได้ช่วยไล่กันถูก เช่น
    หน้า หลัง เสียงโทน ประมาไหน

Sent from my iPhone using RacingWeb App นะจ๊ะ ^^

6. minky

44
    3
    0
    เสียงดังทางด้านหลังน่าจะช่วงล่าง ที่ทำไปตอนนี้ ก็คือ เปลี่ยนโช๊คคู่หลัง เปลี่ยนบู้ชตรงคาน เชื่อมท่อยึดติดกับตัวถัง ครับ หลังจากเปลี่ยนแล้วทดลองขับจะสังเกตุว่าถ้าถนนขรุขระจะไม่ได้ยินเสียง แต่พอขึ้นสะพานหรือหลังเต่า หรือมีคนนั่งหลัง จะได้ยินเสียงทุกครั้ง เสียงจะดังประมาณเคร้งๆ

7. minky

44
    3
    0
  8. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เดาว่าเสียงสปริงดีดให้ตัว แล้วขับช้าๆได้ยินเปล่าครับ

แนะนำให้ถอดเบาะหลังออกทั้งหมดเลย หาใครมาขับแทน

แล้วไปนั่งหลังฟังใกล้ๆเอามือจับแต่ละชิ้นเลยว่าเสียงมาจากไหน :)

9. minky

44
    3
    0
    พี่ ART ครับ ถ้าขับช้าๆ และไม่มีคนนั่งหลังจะไม่มีเสียงครับ

10. minky

44
    3
    0
  11. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ก็ลองขับเร็วๆจั๊มคอสะพาน

แล้วให้เพื่อนๆไปนั่งฟังด้านหลังเลยครับ

12. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    คาดว่าท่อโขกกะคาน เดานะมั่วสุดๆ อิอิ...

13. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    โช้คหลังที่ดึ่งเปลี่ยนของไรอะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้