ตัดสินใจไม่ถูกครับ รบกวนผู้เชี่ยวชาญ sr20det หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย iearthsad, 10 ตุลาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. iearthsad

iearthsad New Member Member

2
    0
    0
    คือไอ้ตัวผมเองเนี่ยอยากจะวางเจ้า sr ใส่neoสุดที่รักอ่ะครับ แบบว่าอยากมีบงโบอะไรกะเขาบ้าง ก็พอมีความรู้อยู่บ้างเล็กๆน้อยๆจากในบอร์ดนี้แหละครับ แต่ตัดสินใจไม่ถูกว่าควรจะวางตัวไหน ปีไหน รายละเอียดราคาอะไรยังไง คลัทชควรใช้แบบไหน ต้องดัดต้องแปลงอะไรบ้าง (อยากได้เกียร์ธรรมดาครับ) และที่สำคำญเลยคือถ้ากิน"แก๊ส"จะรอดมั้ยครับ ปัจจุบันติดหัวฉีดอยู่ครับ ในใจก็อยากได้ม้าออกมาซัก250ตัว(ถ้าเป็นไปได้) รบกวนทีนะครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง.....

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    sr20det มีหลายปีแตกต่างกันทีเทอร์โบ ถ้าชนเกียร์ธรรมดาก้อจัดคลัชซิ่งใส่ได้หลายตัวค้าบ Nismo,Os

ดัดแปลงแน่นอนค้าบพวกแท่นเครื่องแท่นเกียร์ กินแก๊สสบายค้าบสมาชิกในนี้กินกันเพียบ

ถ้าอยากได้ซัก 250 ตามสเปกเครื่องมันไม่ถึงต้องขยับขยายเปลี่ยนพวกเทอร์โบ

ลองตัดสินใจดูค้าบอ่านตามลิ้งดูก้อได้ค้าบผมโดนมันก้อเพราะลิ้งนี้

*oO* ||| >>> SR20-DET เพียว ๆ >>> ||| *oO* Update +++

3. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    แต่ทั้งหมดมาดูตัวเป็นๆ เวลามิตติ้งครับ นั่งอ่านไม่สู้มาลองนั่งดูครับ ไม่คิดตังค์ เพื่อนกันทั้งนั้น

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตามนั้นเลยฮะ .... :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้