CE28 16x7 ออฟ 25 + rigid collar

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย REDHONDA, 4 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    หลังจากตามหารักแท้มานานเกือบสี่ปี ในที่สุดก้อเจอเนื่อคู่จนได้
    ขอสัญญาว่าจะไม่ปันใจไปให้ใครอีกแล้ว
    ลืบเนื่องมาจากกระทู้ PORSCHE IN EK

http://racingweb.net/forum/threads/680351-REDHONDA-ภูมิใจเสนอ-PORSCHE-IN-EK

ตามหาล้อขอบ 16 ก้านยกๆ เพื่อที่จะเข้ากันได้กับ caliper ก้อได้มาเจอกับ CE28 ที่สำคัญเป็น ออฟ 25
    เลยอยากจะเอามาให้เพื่อนๆ ได้ชมกันไว้เป็นแนวทาง เพือใครอยากหาออฟประมาณนี้มาใส่ จะได้เอาไว้เป็นตัวอย่าง

น้ำหนักก่อนขึ้นชก ล้อเปล่าได้ 5 กิโล ใส่ยางแล้วรวม 15 โลพอดี ลดน้ำหนักจากล้อขอบ 17 ที่เคยใส่ไปได้สองโล

2. REDHONDA

628
    23
    0
    ก่อนขึ้นไปตั้งศูนยล้อก้อล้นออกมาประมาณนี้

ต้องปรับ -2 ช่วยไปก่อน

3. REDHONDA

628
    23
    0
    ใส่เสร้จหน้าตาก้อพอดูได้ขึ้นมาอีกหน่อยนึง

4. REDHONDA

628
    23
    0
    หลังจากได้ล้อคู่ใจมาแล้ว อยู่ๆ PWAR ก้อมาชวนไปติด rigid collar ด้วยความที่ยังงงๆ อยู่ว่าไอ้ rigid collar มันคืออะไร
    ก้อเลยไปค้นมาได้ความประมาณว่ามันเป้นตัวช่วยลดช่องว่างระหว่างซับเฟรมกับตัวถังรถทำให้แน่นขึ้นอะไรประมาณนี้ ด้วยความอยากลองประกอบกับใจง่ายใครชวนไปไหนก้อไป

พระเอกของงานรอติดตั้งอยู่

หน้าตาประมาณนี้นะครับ ดูรูปปลากรอบเลยครับ

ด้านหน้ามีจุดใส่อยู่ข้างละ 5 ตัวอยู่ที่จุดยึดปีกนกตัวล่าง

5. REDHONDA

628
    23
    0
    ด้านหลังมีจุดใส่อยู่ข้างละ 2 ตัว อยู่ที่จุดยึดบูชสวิงอาร์มหลัง

6. REDHONDA

628
    23
    0
    พอดีติดตั้งมาได้ไม่ถึงสองวัน ถ้าถามว่าใส่แล้วเป็นยังไงบ้าง
    ความรุ้สึกแรกที่ได้รับเลย จากการขับรถกลับบ้าน ด้วนความเร็วเดิมๆที่เคยขับ
    รอยต่อถนนจุดเดิมมันจะต้องมีการ ยุบตัวของรถให้ยินเสียงล้อเบียดกับซุ้มล้อบ้าง
    แต่คราวนี้เราไม่ได้ยิน ก้อเริ่มชักรู้สึกดีขึ้นมาแล้วว่าไม่เสียเงินเปล่าแล้ว
    พอขับเข้าซอยในบ้าน จะต้องขับผ่านเนินลูกระนาด ปกติจะได้ยินเสียง ท่อไอเสียครูดไปกับลูกระนาด
    แต่ตราวนี้ก้อไม่ได้ยินอีก แสดงว่าไอ้ที่เราติดตั้งมาเนี้ยะมันช่วยเรื่องการยุบตัวของรถได้ด้วย
    โดยส่วนตัวผมว่าคุ้มแล้ว ถ้า P'WAR มีอะไรจะเสริมเกี่ยวกับการใช่งานก้อลองมาช่วยแชร์กันหน่อยนะครับ

7. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    รถเทพมากๆ ครับ อิจฉาจัง

- - - Updated - - -

รถเทพมากๆ ครับ อิจฉาจัง

8. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    สวยๆเลยครับ

9. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    สวยๆเลย

สวยๆเลย

10. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    CE28n ใส่กับคันไหน รุ่นไหนก็หล่อครับ

11. GT18

GT18 New Member Member

46
    0
    0
    หล่อเลยครับพี่

หล่อเลยครับพี่

12. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    จบๆ หล่อ ๆ เรยพี่

จบๆ หล่อ ๆ เรยพี่

13. Rigid ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับพี่แอ๊

Rigid ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับพี่แอ๊

14. REDHONDA

628
    23
    0
    2900.- รวมติดตั้งครับ

2900.- รวมติดตั้งครับ

15. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    Rigid ไปติดตั้ง แถวไหนคับ มีเบอร์ไหมคับ

Rigid ไปติดตั้ง แถวไหนคับ มีเบอร์ไหมคับ

16. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤศจิกายน 2012
  17. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เห็นแว๊บๆๆนึกว่ากระทู้ขายของจะลบอยู่แระ 555+ ดีนะเข้ามาดูก่อน ล้อสวยครับพี่แอ้

เห็นแว๊บๆๆนึกว่ากระทู้ขายของจะลบอยู่แระ 555+ ดีนะเข้ามาดูก่อน ล้อสวยครับพี่แอ้

18. okitsadao

okitsadao New Member Member

4
    0
    0
    หล่อสุดๆ off +25 หายากมากสเป็คนี้

หล่อสุดๆ off +25 หายากมากสเป็คนี้

19. Damn Pretty! เรื่องแต่งรถ EK ยกให้พี่ Red เขาเถอะ แกเจนจบหมดทุกด้าน

Damn Pretty! เรื่องแต่งรถ EK ยกให้พี่ Red เขาเถอะ แกเจนจบหมดทุกด้าน

20. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    EK ใส่ CE28 หล่อมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้