ช่วงล่างB11 ที่เปลี่ยนได้และควรเปลี่ยนมีอะไรบ้าง และราคาเท่าไรกับคาล

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sonnyza, 1 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    จะปรับปรุงช่วงล่าง ชุดใหญ่อะคาบ

2. sonnyza

445
    31
    0
    เงียบเลย

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    พี่น้องB11 ช่วยแจกแจงหน่อยฮะ

4. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

:):):)

5. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    บูชปีกนก ยางหัวโช๊ค ลูกหมาก ชุดซ่อมคาลิเปอร์และดรัมเบรคหลัง
    แม่ปั๊มเบรค ยางหุ้มเพลา ลูกปืนเพลา ลูกปืนล้อนอก-ใน
    ยางหุ้มแร็ค เท่าที่ผมนึกได้เเละที่เคยเปลี่ยนมาครับ

- - - Updated - - -

บูชปีกนก ยางหัวโช๊ค ลูกหมาก ชุดซ่อมคาลิเปอร์และดรัมเบรคหลัง
    แม่ปั๊มเบรค ยางหุ้มเพลา ลูกปืนเพลา ลูกปืนล้อนอก-ใน
    ยางหุ้มแร็ค เท่าที่ผมนึกได้เเละที่เคยเปลี่ยนมาครับ

6. sonnyza

445
    31
    0
    นั้นผมต้อง บูสปีกนก เพราะไม่เคยเปลี่ยน แต่เปลี่ยนบูสปีกนก นี้เท่าไรคาบ

นั้นผมต้อง บูสปีกนก เพราะไม่เคยเปลี่ยน แต่เปลี่ยนบูสปีกนก นี้เท่าไรคาบ

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ผมจำราคาไม่ได้ครับเพราะเปลี่ยนนานพอสมควร
    ถ้าให้เดาน่าจะประมาณตัวละไม่เกิน 300 นะครับ

ผมจำราคาไม่ได้ครับเพราะเปลี่ยนนานพอสมควร
    ถ้าให้เดาน่าจะประมาณตัวละไม่เกิน 300 นะครับ

8. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    พวกลูกหมากแท้ไม่มีแล้วคับ อย่างดีก็ 555 งานดีใช้ได้เหมือนกันคับ ผมเาไปซ่อมเอา

พวกลูกหมากแท้ไม่มีแล้วคับ อย่างดีก็ 555 งานดีใช้ได้เหมือนกันคับ ผมเาไปซ่อมเอา

9. อยากได้โช๊คดี ๆ

คือว่าตอนนี้รถผม B11 วางเครื่อง GA15 แล้ว แต๋โช๊คไม่อำนวยผมจึงอยากได้โช๊คดีๆ สัก 1 ชุดเพื่อจะได้ประจำการในรถ รบกวนพี่ ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ อยากใส่โช๊คแกนโต ๆ

10. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    วรจักรยังพอมีกาเบรียลนะครับ ตัวเหลือง ๆ อ่ะ

ช่วงล่างดูแลพวกยางรัดแร็คดี ๆ กะเบ้ามันอ่ะครับ
    ส่วนมากจะหลาวมหมดแล้ว

วรจักรยังพอมีกาเบรียลนะครับ ตัวเหลือง ๆ อ่ะ

ช่วงล่างดูแลพวกยางรัดแร็คดี ๆ กะเบ้ามันอ่ะครับ
    ส่วนมากจะหลาวมหมดแล้ว

11. ไม่รู้ว่าราคาทั้งชุดอยู่ที่เท่าไรครับ หน้า + หลัง แล้วก็ แกนโช๊คใหญ่เปล่าครับ อยากได้หนึบ ๆ หน่อยครับ เพราะขับรถค่อนข้างเร็วครับ หรือโช๊คซิ่งของอะไรที่มาประจำการแทนได้โดยไม่ต้องแปลงให้มาก รบกวนด้วยครับ

12. ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ไม่รู้ว่าราคาทั้งชุดอยู่ที่เท่าไรครับ หน้า + หลัง แล้วก็ แกนโช๊คใหญ่เปล่าครับ อยากได้หนึบ ๆ หน่อยครับ เพราะขับรถค่อนข้างเร็วครับ หรือโช๊คซิ่งของอะไรที่มาประจำการแทนได้โดยไม่ต้องแปลงให้มาก รบกวนด้วยครับ

ไม่รู้ว่าราคาทั้งชุดอยู่ที่เท่าไรครับ หน้า + หลัง แล้วก็ แกนโช๊คใหญ่เปล่าครับ อยากได้หนึบ ๆ หน่อยครับ เพราะขับรถค่อนข้างเร็วครับ หรือโช๊คซิ่งของอะไรที่มาประจำการแทนได้โดยไม่ต้องแปลงให้มาก รบกวนด้วยครับ

13. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    ผมได้ตอ่บไว้ในหัวข้อกระทู้ "ใครขับSUNNY B11 หน้า 50 นะครับ
    ลองเข้าไปอ่านดู นะ ครับ "

ผมได้ตอ่บไว้ในหัวข้อกระทู้ "ใครขับSUNNY B11 หน้า 50 นะครับ
    ลองเข้าไปอ่านดู นะ ครับ "

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้