b14 ga15 mt มีควัน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pongpeng, 2 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongpeng

pongpeng New Member Member

38
    0
    0
    เวลารอบเดินเบารอบสวิงลงนิดนึงเหมื่อหัวเทียนบอดและสังเกตุดูช่วงที่รอบสวิงลงจะมีควันออกมาจากท่อ มันเป็นเพราะไรหรอคาบ หัวเทียนพึงเปลี่ยนไส้กรองด้วย แล้วกินน้ำมันเครื่องนิดนึง ก่อนเป็นก็ไม่เคยมีอาการมาก่อนเลย พึงเป็นได้ไม่กี่อาทิตเองคาบ รบกวนด้วยคาบ

2. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    ควันดำหรือครับ

ถ้าเป็นควันดำ คิดว่า แอร์โฟล์ว คงมาแวะเตือนคุณว่า จะกลับบ้านเก่าแล้วน๊าาา

3. pongpeng

38
    0
    0
    ไม่แน่ใจคาบ ควันดำหรือขาว

- - - Updated - - -

แล้วถ้าขาวละคาบ แต่มีคนบอกว่าควันดำเหมือนกัน

แล้วถ้าขาวละคาบ แต่มีคนบอกว่าควันดำเหมือนกัน

4. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ถ้าควันขาว เป็นน้ำมันเครื่องเผาใหม้ สาเหตุ อาจจะยางหมวกวาล์ว (ยางตีนวาล์ว) เสื่อม สึก หด ยืด ยุ่ย เปลื่อย วาล์วเสื่อม หรือ แหวนหลวม ไม่ก็หัก สรุป มีน้ำมันเครื่องเข้าห้องเผาใหม้ครับ

5. pongpeng

38
    0
    0
    แล้วอย่างนี้ผมคารตรวจเช็๕ยังไงดีละคาบ

แล้วอย่างนี้ผมคารตรวจเช็๕ยังไงดีละคาบ

6. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    เคยเป็นครับ เครื่องผมเคยฮีตมาก่อน ก่อนจะเกิดเหตุไม่มีอาการอะไรออกเลยครับ ปกติดี แต่พึ่งออกอาการ เครื่องสวิงไม่เต็มสูบ ควันขาว เลยเปิดฝาดู สรุปวาล์วไหม้ กับแหวนลูกสูบเกือบจะใช้ไม่ได้แล้วครับ
    ผมใช้ LPG คับ ทำไป 4000 ครับ แต่ยังไม่จบ สรุปตอนนี้เปลี่ยนเครื่องใหม่เลยครับ เพราะถ้าทำแหวนลูกสูบหมดเยอะกว่าครับ
    ปล.อันนี้เล่าจากที่เคยเป็นนะครับ แต่จุดเกิดเหตุน่าจะไม่ห่างกันเท่าไร่ครับ

7. pongpeng

38
    0
    0
    สรุปว่าควันเป็นสีดำคาบ มันหน้าจะเป็นแอร์โฟอย่างที่บอกหรือป่าวคาบ (หัวเทียนขาวมนคาบ)

สรุปว่าควันเป็นสีดำคาบ มันหน้าจะเป็นแอร์โฟอย่างที่บอกหรือป่าวคาบ (หัวเทียนขาวมนคาบ)

ขอบคุณการแบ่งปันความคิดเห็นด้วยคาบ

ขอบคุณการแบ่งปันความคิดเห็นด้วยคาบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้