@@@ Toyota bangkok พระราม3 ห่วยมากๆคับ ไม่มีความรับผิดชอบ ไม่ดูแลลูกค้า @@@

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย suaii, 20 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suaii

suaii New Member Member

66
    2
    0
    รบกวนสมาชิกอย่าไปใช้บริการที่นี้นะคับ และในเครือย
    เรื่องมีอยู่ว่าญาติไปเพิ่งจอง new camry มาบอกว่าไม่เกินเดือนได้รถ สรุปรอ 5 เดือนคับ ของแถมก็ไม่ได้มาก
    ที่นี้พี่ผมไปจอง new fortuner มา รับปากดิบดีว่ารอไม่นาน โทรไปหาทุกวัน เหมือนโทรไปขอส่วนบุญ ไม่สนใจเลยสักนิด
    < อันนี้อยากจะฝากร้านบริการนะคับ ว่าการบริการมากก่อนนะคับ > ไม่สนใจเลยไม่เหมือนวันที่ไปจองรถ พูดจาสุนักไม่รับประทานเลย มีท่านใดรู้จักศูนย์บริการดีๆ แนะนำหน่อยนะคับ จะได้ไปจองที่อื่นแล้ว ยกเลิกไม่รู้แม่งให้คืนหรือเปล่าเซ็งคับ

สรุป Toyota bangkok พระราม 3 ห่วยคับ ไม่รักษาคำพูด :angry:

2. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    รู้สึกมีคนในบอร์ดนี้เป็นเซลล์Toyotaไม่แน่ใจว่าชื่ออะไร

แต่เดี๋ยวคงมีคนมาตอบครับ

3. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    ศูนย์นี้อยู่ตรงช่วงไหนอะครับ ชื่อนี้ไม่ใช่เคมอเตอร์ใช่มั้ยครับ
    ผมว่าไม่มีเซลล์คนไหนที่ไม่อยากรีบขายรถได้หรอกนะครับ เค้าคงไม่ยื้อไว้ให้ตัวเค้าไม่มีผลงาน เพราะแค่เงินมัดจำยังไม่ถือว่าพนักงานทำยอดขายได้ รถมันก็ผลิตมาตามคิวนะครับ แต่รอ5เดือน ณ ตอนนี้ ผมว่ามันนานเวอร์ไป ผมว่าที่พนักงานดูเหมือนไม่สนใจ เพราะโทรไปทุกวันนี่แหละครับ เป็นผมๆก็คงไม่มีคำตอบให้ เวลาไปจองทีไรมีแต่พนักงานจะรีบโทรหาเราต่างหากว่า รถมาแล้วเข้ามาดูก็ได้ เพราะรถรีบส่งมอบให้ลูกค้าสำเร็จ ก็เป็นยอดขายเค้า อยากได้รถไวไล่ถามตามศูนย์เลยดีกว่ามั้ยครับ เพราะเรื่องตัดรถว่าศูนย์ไหนเร็ว เคยได้ยินมาบ้าง แต่ผมลืมเลยไม่พูดดีกว่า ส่วนยกเลิกถ้าได้คืนก็ฟลุ๊คแล้วครับ แล้วเรื่องแคมรี่ลองไปถามศูนย์อื่นดูถ้าบอกว่ารอ5เดือนก็แล้วไป แต่ถ้าที่อื่นได้เร็ว เชิญตึ้บพนักงานขายเลยครับ มันคงเอาเงินมัดจำไปหมุน นานมาแล้วผมเคยอ่านเจอแต่เซลล์ยี่ห้ออื่นอะครับ

4. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ในฐานะที่เคยเป็นเซลล์มานะครับ ผมเข้าใจและเห็นใจทั้ง2ฝ่าย อีกคนอยากได้รถ อีกคนอยากขายรถ
    คืองี้ครับ ระบบมันเป็นประมาณนี้ สมมติว่าคุณจองNEW FORTUNENER สีดำ แล้วดีลเลอร์
    ที่คุณจองเนี่ยมีโควต้าได้รถเดือนละ3คัน(ยิ่งรถใหม่ๆยิ่งน้อยครับ) คุณเป็นคิวที่20 ก็นับไปเลยครับว่า
    อีกกี่เดือนกว่าจะได้ เดือนละ3 คิวที่20 ก็ประมาณ6เดือน แล้วเรื่องของแถมบอกๆได้เลยครับว่ารถเปิด
    ตัวใหม่แทบไม่มีมาร์จิ้นครับ อย่างเก่งก็5000บ. ถ้าคุณจะซื้อรถกับโตโยต้า ยิ่งเป็นรุ่นเปิดตัวใหม่ด้วย
    แล้วนะครับแนะนำให้เซลล์ดูคิวให้คุณก่อนดีกว่าครับ แล้วถ้าเค้าบอกความจริงว่า6เดือนคุณจะจองมั้ย
    ล่ะครับ เค้าก็ต้องการยอดก็เลยบอกว่าไม่นานก็ได้รถแล้ว แต่ถ้าอยากได้ของแถมเยอะๆ แนะนำให้รอEXPOสิ้นปีครับ รับรองว่าเยอะแน่ๆ แต่ก็รอนานเหมือนเดิม(ตามสูตรโตต้า) หรือว่าถ้าสนใจจะจอง
    เนี่ยPMมาหาผมก็ได้ครับ เดี๋ยวจะเช็คกับรุ่นน้องให้ พอใจของแถม+พอใจที่จะรอค่อยจองครับ หวัง
    ว่าคงจะเข้าใจกันและกันมากขึ้นนะครับ

5. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    น่าเห็นใจครับ

แต่วิธีทำยอดโดยโกหกลูกค้านี่แย่มากๆครับ...อันนี้รับไม่ได้ครับ(ถึงแม้จะน่าเห็นใจก็เถอะ)

ผมแนะนำอีกวิธีนึงครับ....เปลี่ยนไปจองแอคคอร์ดใหม่ดีกว่าครับ(นานเหมือนกันมั้ง ^_^)

6. ae110setbo

ae110setbo New Member VIP

128
    4
    0
    ผมเป็นเซลส์อยู่ โตโยต้าบางกอก ไม่ทราบว่าคุณจองกลับใครไว้ โทรกลับมา 086-7115775 ผมจะตรวจสอบเบื้องต้นถึงสาเหตุที่จองนานขนาดนี้ ไม่น่านานถึง5 เดือน ต้องมีเหตุบางอย่าง

7. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ค่อยๆตรวจสอบกันครับ

8. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ช่วยๆกันค้าบ

9. ae110setbo

ae110setbo New Member VIP

128
    4
    0
    รอเจ้าของกระทู้มาออนไลน์ครับ ผมเห็น ในคลับ bm society และ ยาลิสคลับ สงสัยจะโมโหมากช่วยแจ้งชื่อเซลส์มาคับ ผมจะถามไถ่ให้

10. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    มันคงไม่คืนเงินหรอกครับ

11. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ขึ้นอยู่กับแรงจูงใจที่จะให้เซลด้วยอะคับ ตอนผมออก Fortuner ตัว TRD เมื่อปีที่แล้ว หารถไม่ได้
    เลยมีอย่างต่ำก็ต้อง 3-4 เดือน บางที่ก็บอกยอดจองเต็มหมด หาที่ไหนก็ไม่ได้ ขนาดบอกไม่เอาของ
    แถมไม่เอาส่วนลดไม่เอาอะไรเลยก็ยังบอกว่าไม่มีรถจิงๆ พอบอกเซลซื้อใบจองก็ได้ ไม่เกิน 1 อาทิตย์
    ได้รถออกมาขับเลย สรุปของแถมไม่ได้แถมเสียเพิ่มจากปกติ อีก1หมื่น แต่ได้รับรถเร็วไม่ต้องรอ
    หลังจากนั้น 1 เดือน จะออก New Camry อีกคัน ก็ออกที่เดิม คราวนี้ไม่รีบ เซลบอกรอ 1 เดือน
    ของแถมตาม Step กว่าจะได้รถ ปาไปเกือบ 3 เดือน.......

12. สาขานี่้มันห่วยยยย

อย่าโดนล่อให้จองเหมือนเรานะทุกคน 0นี้ขอให้มันเจ๋งเรววันเรวคืน คำเดว"ห่วยยยย" จองแล้ว ไฟแนนท์ไม่ผ่าน ก็ไม่คืนจอง ที่อื่นเค้าขายรถกัน แต่ส่วนโตโยต้าบางกอกรายนี้รายได้หลักเค้ามาจากการริบเงินจอง ไม่เน้นขายรถหรือขายบริการ ใช้วิธีล่อและหลอกอย่ากเด๋วให้จองเป็นพอก็จบ ฝากบอกต่อเพื่อที่โลกเราจะสูงขึ้นเพราะคนแย่แย่ห่วยๆ

13. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    ท่าจะยาว

14. จริงครับไม่ค่อยสนใจลูกค้าเลยก่อนซื้อ-หลังซื้อต่างกันมาก

15. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ทางที่ดี หาเซลล์ที่รู้จัก ได้ก็บอกได้ นานเท่าไหร่ ขอให้คำไหนคำนั้นพอครับ

ของแฟนผมจองมาสด้า เซลล์ก็ปลิ้นปล้อนกะล่อนตอแหลแถไปเรื่อย

เซลล์ที่ดีๆก็คงมี แต่ที่แย่ก็เยอะ ต้องวัดดวงครับ

16. boxster

boxster New Member Member

3
    0
    1
    จขกท มาระบายแล้วหายไปเลยครับ ตกลงยังไงครับนี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้