จับ B14 ท้ายยาวเปลี่ยนเบรคหลังจากดรัมเป็นดิสก์ ด้วยวิธีสร้างแปลนครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sulaimann, 26 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    ท้าวความนิดนึงครับ พอดีผมไปได้ดิสก์เบรคหลังมาชุดนึงในราคาถูก แต่เค้าตัดคานมา ทีนี้ผมก็ถามคนขายว่ามันสามารถใส่กันได้เลยมั้ย เค้าบอกว่าได้ครับ ตรงรุ่น
    ผมก็หิ้วกลับบ้านด้วยความดีใจ ได้ของดีราคาถูก อิอิ
    เอามาให้พี่ชายที่เป็นช่างดูเค้าบอกว่ามันต้องเอามาทั้งคานเลย ตรงรุ่นน่ะใช่ แต่มันตรงรุ่นที่มีเบรคหลังเป็นดิสก์อยู่แล้ว ...... กำ .. ทำไงล่ะทีนี้ ตอนแรกผมก็เริ่มหาคานหลังดิสก์ก่อน ตามเชียงกง ปรากฎว่าส่วนใหญ่เค้าไม่แยกขายครับ หาอยู่หลายวันก็ไม่ได้

ผมก็ทำใจแล้วกะขายทิ้งดีกว่า ไม่ส่งไม่ใส่มันแล้ว....เมื่อวานผมเอาไปให้เพื่อนรุ่นพี่ที่เค้าเปิดอู่อยู่ในซอยบ้านผมดู คิดว่าเค้าน่าจะมีไอเดีย เพราะอู่พี่แกมีแต่รถอเมริกันเก่าๆ มาโมเพียบ ปรากฎเค้าบอกว่าเดี๋ยวจัดการให้ ไม่ต้องไปหาคานมันแล้ว ตัดต่อพันธุกรรมซะเลย ว่าแล่วก็ขึ้นแม่แรงถอดล้อเลยครับ

เค้าเอาดิสก์หลังขึ้นทาบ วัดไปมา แล้วแปลนดิสก์มาตัดเอาส่วนที่จะใช้ ไปแปะกับหน้าแปลนเดิมครับ ซึ่งเค้ารับประกันว่า ถ้าวิ่งไม่เกิน 220กม/ชม. ไม่มีหลุด 555+ ไปดูรูปกันเลยครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

สรุปตอนนี้สบายใจไปครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ :)

3. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ..เคยจะซื้อเหมือนกันแบบนี้ คนขายบอกไปแปลงนิดหน่อย ไอ้เราก็ไม่กล้าเอามา ตอนหลังถึงได้มาทั้งคาน..

4. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    ผมได้ดิสก์มา 1800 ครับเฮีย ส่วนค่าทำยังไม่ได้คิดเลย ไม่รู้จะแพงกว่าค่าของป่าว อิอิ แต่ผมคิดว่าก็ยังถูกกว่าซื้อยกคานมาแน่ๆ ครับ

ได้ทั้งคานมาก็ย่อมดีกว่าครับ เรื่องแปลงเนี่ย นิดเดียวก็จริง แต่ผมว่ามันขึ้นอยู่กับความชำนาญและความละเอียดของช่างด้วยอ่ะครับ ผมเข็ดเลยคำว่า "ตรงรุ่น" เนี่ยลืมถามว่ารุ่นไหน 555+

ขอบคุณครับ

5. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    ฝีมือจริงๆ :)

- - - Updated - - -

ฝีมือจริงๆ :)

6. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ฝีมือช่างไทย

7. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    แหล่มเลย

- - - Updated - - -

แหล่มเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้