ทำไม Condenser แอร์รถ B14 ไม่ร้อน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Poy, 26 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Poy

Poy New Member Member

54
    3
    0
    สอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ ปกติ แผง Condenser แอร์ที่อยู่ด้านหน้ารถเมื่อ
    แอร์ทำงาน ก็จะร้อนจากการระบายความร้อน แต่ของผม Condenser ไม่ร้อน
    แต่แอร์เย็น ในช่วงที่ขับรถความเร็วไม่ถึง 80 km/hr แต่พอขับเร็วกว่านั้น แอร์ก็จะ
    ไม่เย็นมีแต่ลมออกมา แต่เมื่อลดความเร็วลง แอร์ก็จะกลับมาเย็นอีก
    ผมเอามือไปโดน แผง Condesers ปรากฎว่ามันไม่ร้อนเลย ก็เลยอย่ารู้ว่า
    สาเหตุเกิดจากอะไรครับ รบกวนด้วยครับ

2. I'm sunny

I'm sunny New Member Member

98
    3
    0
    เหมือนรถเพื่อนผมเป๊ะเลยครับ ขับเกิน80ไม่เย็นแก้ยังไงก็ยังไม่หาย ผมเดาเอาว่าชุดคลัชหน้าคอม หรือวาล์วฉีดน้ำยาผิดปกติ และอีกอย่างจุดต่อสายไฟในระบบอาจมีสกปรกหลวมคลอน มีเพื่อนอีกคนก็อาการเดียวกันอู่ซ่อมแอร์เขาเดินระบบไฟใหม่อาการดังกล่าวก็หายครับ (ก็ช่วยอะไรไม่ได้มากครับ เพื่อนคนที่แก้ไขได้ก็ไม่ได้ติดต่อกันนานแล้ว)

- - - Updated - - -

เหมือนรถเพื่อนผมเป๊ะเลยครับ ขับเกิน80ไม่เย็นแก้ยังไงก็ยังไม่หาย ผมเดาเอาว่าชุดคลัชหน้าคอม หรือวาล์วฉีดน้ำยาผิดปกติ และอีกอย่างจุดต่อสายไฟในระบบอาจมีสกปรกหลวมคลอน มีเพื่อนอีกคนก็อาการเดียวกันอู่ซ่อมแอร์เขาเดินระบบไฟใหม่อาการดังกล่าวก็หายครับ (ก็ช่วยอะไรไม่ได้มากครับ เพื่อนคนที่แก้ไขได้ก็ไม่ได้ติดต่อกันนานแล้ว)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้