สอบถามเรื่องสเปเซอร์หนุนล้อครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mhoomhoo, 23 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mhoomhoo

mhoomhoo New Member Member

19
    0
    0
    อยากทราบว่ามีใครใส่สเปเซอร์หรือบางคนเรียก Adapter บ้างครับ อยากรู้ว่ามีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับ นอกจากความสวยงาม
    แล้วของ B14 ควรใส่หนาเท่าไหร่ถึงจะสวย ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    ใครมีประสบการณ์ รบกวนด้วยครับ

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    น่าจะขึ้นอยู๋กับล้อที่ใส่ว่าตอนนี้มันยื่นหุบแค่ไหน และอยากจะให้มันยื่นออกมาอีกเท่าไรอะครับ
    ที่น่ากังวลน่าจะเป็นใส่แล้วจะสั่น ก็หาที่มีบ่า ที่พอดีกับดุมล้อ และรูกลางของล้อแม็ก น่าจะไม่มีปัญหา นะคับ

- - - Updated - - -

น่าจะขึ้นอยู๋กับล้อที่ใส่ว่าตอนนี้มันยื่นหุบแค่ไหน และอยากจะให้มันยื่นออกมาอีกเท่าไรอะครับ
    ที่น่ากังวลน่าจะเป็นใส่แล้วจะสั่น ก็หาที่มีบ่า ที่พอดีกับดุมล้อ และรูกลางของล้อแม็ก น่าจะไม่มีปัญหา นะคับ

3. ZeRbeLuZ

ZeRbeLuZ New Member Member

50
    0
    0
    ล้อขอบ 15 , 6.5
    ยาง 195/55/15 ทั้ง 4 เส้น

คู่หน้า
    โช๊คเดิม สปริงเดิมตัดมา 1.5 นิ้ว รอง 6 มิล. + ปลอกกันสั่น

คู่หลัง
    โช๊คเดิม สปริงเดิม ติดแก๊สถัง 58 ลิตรรองไว้ 2 นิ้ว สวยพอดีๆ แต่งซุ้มล้อหน่อย เวลาจั้มจะติดนิดๆ

4. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    ใส่อยู่ครับ ล้อหลัง อแดปเตอร์ 1 นิ้ว (ได้มาจากในคลับนี้แหล่ะ)
    ใส่ด้านหน้าเป็นสเปเซอร์ 3 มิล ครับ เพราะปิดฝาแม็กไม่ได้
    กำลังหาอแดปเตอร์ 1 นิ้ว มาใส่อีก 2 ตัวคับ เอาใว้หล่อๆ ครับ

จากที่ลองใส่มาครับ รถก็ใช้งานบรรทุกของโหดพอสมควร เทโค้งโหดๆ ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคับ
    ส่วน จขกท ที่ว่าควรใส่เท่าไร่ ก็ขึ้นอยู่กับความต้องการของคนแต่งเลยครับ โดยจะต้องดูจาก offset ของแม็กครับ
    แต่ถ้าใส่แล้วยื่นจนล้นซุ้มแล้วรถโหลดมาด้วย ถ้าโช๊คไม่แข็งมากพออาจจะทำให้เวลาโช๊คยุบตัว ยางจะถูกับซุ้มล้อได้ครับ

จากที่เคยเจอมาก็มีข้อมูลมาเท่านี้แหล่ะครับ

- - - Updated - - -

ใส่อยู่ครับ ล้อหลัง อแดปเตอร์ 1 นิ้ว (ได้มาจากในคลับนี้แหล่ะ)
    ใส่ด้านหน้าเป็นสเปเซอร์ 3 มิล ครับ เพราะปิดฝาแม็กไม่ได้
    กำลังหาอแดปเตอร์ 1 นิ้ว มาใส่อีก 2 ตัวคับ เอาใว้หล่อๆ ครับ

จากที่ลองใส่มาครับ รถก็ใช้งานบรรทุกของโหดพอสมควร เทโค้งโหดๆ ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคับ
    ส่วน จขกท ที่ว่าควรใส่เท่าไร่ ก็ขึ้นอยู่กับความต้องการของคนแต่งเลยครับ โดยจะต้องดูจาก offset ของแม็กครับ
    แต่ถ้าใส่แล้วยื่นจนล้นซุ้มแล้วรถโหลดมาด้วย ถ้าโช๊คไม่แข็งมากพออาจจะทำให้เวลาโช๊คยุบตัว ยางจะถูกับซุ้มล้อได้ครับ

จากที่เคยเจอมาก็มีข้อมูลมาเท่านี้แหล่ะครับ

5. spsonic

spsonic Guest

0
    0
    0
    ขาย

ผมมี adapter 1" มิเนียม เข้า ออก 4 รู 100 เพิ่งถอดครับ
    1 คู่ สภาพดี เผื่อมีท่านใดจะรับไปดูแลต่อ
    มีบ่ารับ เกลียว 1.25 ขนาดรอบวง บ่า 73 มม.
    ขาย 1200 บาท ติดต่อ 08-9522-6600

6. spsonic

0
    0
    0
    เพิ่มเติม

เพิ่มเติม spacer 6 mm. 1 คู่ 4 รู มิเนียม เหมือนกัน
    ขาย 300 บาท

7. spsonic

0
    0
    0
    จขกท

ขายแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้