ขอสอบถามเรื่องราคา,Spec รถของ Coupe ครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย bubu, 14 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bubu

bubu Guest

0
    0
    0
    สวัสดีพี่ๆชาว Si ทุกคนครับพอดีผมไม่ใช่คนใน club ครับเเต่ผมอยากได้คำปรึกษาจากพี่ๆครับ

ตอนนี้ผมอยากจะซื้อรถใหม่เเละเจอ Civic coupe คันนี้เลยโดนใจมากเลยอยากช่วยให้ตอบคำถามนิดนึง

สืบเนื่องจาก CIVIC COUPE 2000 ล๊อคสุดท้าย วิ่ง9หมื่นแท้ สวยเนี๊ยบ &#361 ตามเวปนี้ที่ผมได้เจอ(ขออนุญาติยืมเจ้าของกระทู้มาแปะนะครับ)

ผมได้เจอเเละลองสือหาข้อมูลมาเท่าที่ผมหาได้ผมคาดว่าตัวนี้เป็นรุ่น Civic Coupe Racing 2 ใช่ไหมครับ? คันนี้เดิมๆจริงหรือไม่?

แบบนี้ราคาประมาณ 365000 ถือว่าแพงไหมครับ ? ผมอยากได้มาวิ่งแบบเดิมๆอะครับ

เเล้วถ้าผมจะนำไปเปลี่ยนเป็น M/T จะมีปัญหาอะไรไหมครับ ?

รถ Civic Coupe ที่ขายในบ้านเรานี่มีออกมากี่รุ่นหรอครับ?

ความแตกต่างมีอะไรมั่งหรือครับ ?

สุดท้ายต้องขอโทดด้วยสำหรับคำถามเยอะแยะแบบนี้เพราะผมหาข้อมูลไม่ค่อยเจอเลยง่ะครับ รบกวนพี่ๆผู้ใจดีช่วยชี้ข้อสงสัยให้ผมหน่อยนะครับ แต่บอกตรงๆตัวนี้ผมชอบมากกก!!!!

2. ิีิีbubu

ิีิีbubu Guest

0
    0
    0
    เจ้าของขายเอง

รถปี 2000 สีน้ำเงินตรงรุ่น เดิมโรงงาน
    รถไม่มีโดนชน ไม่มีโดนน้ำ

วิ่ง 9xxxx (เก้าหมื่นโล) แท้
    เช็คได้
    ดูเล่มประกอบได้

เอกสาร คู่มือรถ สมุดรับประกัน service ครบ ทุกอย่างเหมือนตอนออกศูนย์
    ภายในสะอาดใหม่ ภายนอกเนี๊ยบกริ๊บ
    รถเดิมๆ

ฟิลม์ใหม่
    โคมหน้าเบิก0ใหม่
    พรมนอกสะอาดๆ
    วิทยุ pioneer เสียบ ipod

ขาย 365,000.-

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

3. patara2527

patara2527 New Member Member

13
    0
    1
    ไม่น่าไม่ใช้ racing 2 นะครับ racing 2 มีชุดแต่งรอบคัน แนะนำถ้าจะขับเดิมแนะนำเป็น racing 2 น่าจะโอกว่าครับ ราคานี้

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไม่ใช่ Racing แน่นอนครับ

- - - Updated - - -

ไม่ใช่ Racing แน่นอนครับ

5. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    อันนี้เดิมๆ ไม่ใช่ racing II เลย ราคาน่าจะลงอีกหน่อย - -"

6. kitchai

kitchai New Member Member

4
    0
    0
    View attachment 1760927
    คันนี้ใช่ เรชซิ่ง2 ไหมครับ พอดีกำลังไปจัดมาเหมือนกัน ตกลงกันที่33 คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤศจิกายน 2012
  7. kitchai

kitchai New Member Member

4
    0
    0
    View attachment 1760926
    แล้วคันนี้ ใช่ เรชซิ่ง2 ไหมครับผมกำลังจัดมาเหมือนกัน :)

8. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ไม่ใช่ครับ

ไม่ใช่ครับ

9. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    รู้สึกว่าเคยมีโพส กระทู้แบบนี้อยุ่นะคับ ลองเค้าไปค้นๆดู แต่ถ้าให้ดี ก็ปักหมุด เอาใว้ให้เพื่อนๆ รุ่นใหม่ๆ ที่ไม่รู้ ว่าตัว 1996-1998 , 1999-2011 เป็นยังไงแบบไหนบ้าง ต่างกันยังไงบ้าง ของแต่ละรุ่นๆ
    -
    ยื่นยันอีกคน [ไม่ใช่ Racing 2 ทั้ง 2 คันเลยคับ](ถ้าจำไม่ผิด กะจังหน้าแบบตาข่ายซี่ๆแบบรถแต่งทั่วไป จะไม่ใช้แบบนี้) ลองดูรถเพื่อนใน club si ดูคับ ว่าแบบไหน

รู้สึกว่าเคยมีโพส กระทู้แบบนี้อยุ่นะคับ ลองเค้าไปค้นๆดู แต่ถ้าให้ดี ก็ปักหมุด เอาใว้ให้เพื่อนๆ รุ่นใหม่ๆ ที่ไม่รู้ ว่าตัว 1996-1998 , 1999-2011 เป็นยังไงแบบไหนบ้าง ต่างกันยังไงบ้าง ของแต่ละรุ่นๆ
    -
    ยื่นยันอีกคน [ไม่ใช่ Racing 2 ทั้ง 2 คันเลยคับ](ถ้าจำไม่ผิด กะจังหน้าแบบตาข่ายซี่ๆแบบรถแต่งทั่วไป จะไม่ใช้แบบนี้) ลองดูรถเพื่อนใน club si ดูคับ ว่าแบบไหน

10. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    Civic Coupe Racing II เพิ่มเติมจาก Racing I มีดังนี้
    1.ชุดแต่งรอบคัน
    2.กะจังหน้าแบบแต่ง
    3.หางหลัง รึ สปอยเลอร์
    4.วิทยุเทป มีกล่องใส่ CD ให้ 6 แผ่น
    5.เบาะหนัง
    6.ไฟตัดหมอก รึสปอร์ดไลด์
    ปล.อันอื่นไม่แน่ใจ รอผู้รู้มาตอบต่อน่ะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2012
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้