ขอถามเรื่องเบรค อลิสโต้ กับ r33 หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kamy, 18 ธันวาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamy

kamy New Member Member

9
    1
    0
    บอกรายละเอียดก่อนคับ
    รถผม b13 วาง sr20det w10
    ดิสหน้า aristo
    ดิสหลัง r33
    หม้อลมชั้นครึ่ง

มาถึงคำถามคับ
    1. ผมรู้สึกว่าเบรคต่ำมากไปอะคับ แต่ก็อยู่นะคับ มีวิธีแก้ไขมั้ยคับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ลองไล่ลมเบรกใหม่คับ น่าจะดีขึ้น

3. kamy

9
    1
    0
    เหนช่าง เค้าลองแล้วนะคับ

ช่าง ลอง อล้วนะคับ เหมือนว่าจะเหมือนเดิมคับ

4. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ไล่ลมแล้วลองตั้งระยะที่แป้นเบรคดูครับ ของผมเคยเป็น หลังเปลี่ยนผ้าเบรค ช่างไล่ลมให้เสร็จเรียบร้อย แต่ไม่ได้ตั้งระยะแป้นเบรคไว้ มันเบรคอยู่ แต่เหมือนต้องกดลึกหน่อย เลยตั้งระยะแป้นใหม่ ทีนี้หล่ะครับ มาตามตีนเลย อิอิ

- - - Updated - - -

ไล่ลมแล้วลองตั้งระยะที่แป้นเบรคดูครับ ของผมเคยเป็น หลังเปลี่ยนผ้าเบรค ช่างไล่ลมให้เสร็จเรียบร้อย แต่ไม่ได้ตั้งระยะแป้นเบรคไว้ มันเบรคอยู่ แต่เหมือนต้องกดลึกหน่อย เลยตั้งระยะแป้นใหม่ ทีนี้หล่ะครับ มาตามตีนเลย อิอิ

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    หัวไล่ลม อยุ่บนทั้งสี่ล้อ หรือเปล่าครับ

เคยเจอแปลงมาใส่กลับด้านซะงั้น

6. kamy

9
    1
    0
    ระยะแป้นนี่คือตั้งที่ขาเบรคใช้มั้ยคับ

ขอตรวจสอบก่อนนะคับ

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ข้างบนนั่น ตัวจริงทุกคน :D

ข้างบนนั่น ตัวจริงทุกคน :D

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ดันไปอิอิ

ดันไปอิอิ

9. kamy

9
    1
    0
    ได้แล้วคับ

ตกลงว่าเปลี่ยม ปั้มตัวบน ก็ใช้ได้คับขอบคุณคับ สำหรับคำตอบดีดี

10. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ทำมาแล้วรายงานผลหน่อยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้