เหลือเพียงความทรงจำดี แงแง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sunnyonly069, 14 พฤศจิกายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    หลังจากที่เติบโตกับรถคันนี้ ล้มลุกคลุกคลานกับมันมาก็นาน ดีบ้างร้ายบ้าง สู้กันมา 7 ปี กับ Sunny Supersaloon หรือเจ้า B14 ตอนนี้คงได้แค่เก็บความทรงจำดี ๆ ของมันไว้ รถเพิ่งประสบอุบัติเหตุพลเนื่องจากฝนตกหนัก ที่จ.พังงาเมื่อวานนี้ คนขับเป็นแฟนผมเอง ไม่เป็นไรมากมีรอยฟกช้ำนิดหน่อย ถือว่าเป็นปาฏิหารมากมาย แต่รถสภาพหมดหนทางซ่อม ด้วยเจ้ารถ 10 ล้อเจ้ากรรม เบรคไม่อยู่ ชนเข้าเต็มคัน ดีที่แฟนผมเดินออกจากตัวรถพอดี ตอนนี้พักรักษาสภาพจิตใจอยู่ที่โงพยาบาล กับรอดูผลเอกเรย์อวัยวะภายในอีกซักระยะ เห็นทางตำรวจบอกว่าเครื่องกระจาย :cry::cry: จบแล้ว กับ Sunny คันรัก พูดไรไม่ออก แค่อยากระบาย มันตื้อไปหมด เอาเป็นว่าท่นี่คงเป้นที่ ๆ ผมรู้สึกอบอุ่นทุกครั้งที่เข้ามา ขอบคุณ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคนที่คอยแนะนำหลายสิ่งอย่างในการดูแลรักษาเจ้ารถคันนี้ ขอบคุณจริง ๆ ครับ พิมพ์ไรไม่ถูกแล้ว เอาเป็นว่าจบดีกว่าครับ...:cry::cry:

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เปนกำลังใจให้ค้าบคุณขัน คนปลอดภัยก้อดีแล้วค้าบ

- - - Updated - - -

เปนกำลังใจให้ค้าบคุณขัน คนปลอดภัยก้อดีแล้วค้าบ

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เอาใจช่วยครับ เสียใจด้วยนะครับ

4. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    คนขับปลอดภัยค่อยยังชั่วครับ
    ไม่เป็นไร สู้ๆครับ

5. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    คนปลอดภัย ก็โอแล้วครับ ส่วนเรื่องรถ ฟังแล้วรู้สึกสะเทือนใจเหมือนกัน T_T

คนปลอดภัย ก็โอแล้วครับ ส่วนเรื่องรถ ฟังแล้วรู้สึกสะเทือนใจเหมือนกัน T_T

6. Tananvit

Tananvit New Member Member

7
    1
    0
    อย่าว่าผมอคติเลยเพราะผมไม่เคยชอบรถบรรทุกพวกนี้ ส่วนมากชอบขับเร็วจนลืมไปว่ามันคือรถบรรทุกเอาไว้ขนส่ง พอเกิดอุบัติเหตุไม่หนี ก็รอคุยกับเถ้าแก่เจ้าของรถซึ่งพวกนี้ส่วนใหญ่จะอ้างว่าลูกน้องมันไม่ผิดกรรมจิงๆ ผมออกต่างจังหวัดบ่อยเลยเจอกับไอ้พวกบรรทุกเลวๆเยอะ เสียใจกับรถที่คุณรักด้วย แต่ยังไงก็ยังดีที่แฟนคุณไม่เป็นไร

อย่าว่าผมอคติเลยเพราะผมไม่เคยชอบรถบรรทุกพวกนี้ ส่วนมากชอบขับเร็วจนลืมไปว่ามันคือรถบรรทุกเอาไว้ขนส่ง พอเกิดอุบัติเหตุไม่หนี ก็รอคุยกับเถ้าแก่เจ้าของรถซึ่งพวกนี้ส่วนใหญ่จะอ้างว่าลูกน้องมันไม่ผิดกรรมจิงๆ ผมออกต่างจังหวัดบ่อยเลยเจอกับไอ้พวกบรรทุกเลวๆเยอะ เสียใจกับรถที่คุณรักด้วย แต่ยังไงก็ยังดีที่แฟนคุณไม่เป็นไร

sunnyonly069 ถูกใจสิ่งนี้
  7. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ยังดีที่คนไม่เป็นอะไรมากครับ ฟังแล้วขนลุกเลย โชคดีที่ไม่ได้อยู่ในรถ

แถวพังงา-ระนอง ผมใช้เส้นทางในจังหวัดนี้ค่อนข้างบ่อย ก็เคยประสบอุบัติเหตุ แหกโค้งอยู่สองครั้ง และเกือบๆก็หลายครั้ง
    ซึ่งครั้งแรกก็เกิดจากรถบรรทุกที่แหละครับ แรกๆไม่ชิน แถวนั้นขับกันโหดมาก
    ถนนแคบ โค้งถี่ ทางชัน

ขอให้หายไวๆนะครับ

sunnyonly069 ถูกใจสิ่งนี้
  8. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    จริง ๆ ครับ หนีตามระเบียบ แต่อตอนนี้ ตำรวจเค้าตามตัวได้แล้วครับ ส่วนบริษัทเจ้าของรถ ก็เข้ามาดูแลตอนนี้ยังดูแลดีอาจจะเป็นเพราะว่าแฟนผมไม่เจ็บมาก ก็เลยไม่ค่อยมีเล่เหลี่ยมเท่าไหร่ ส่วนเรื่องรถค่อยตกลงกันอีกทีว่าเค้าจะยอมที่เท่าไหร่ อาจจะต้องอยู่ในส่วนของประกันแหละครับ

ใช่ครับ ขับกันโหดไม่ค่อยรักษากฎกันเท่าไหร่ ประมาณว่าตามใจฉันแหละครับ ผมเองก็เคยเกือบไปครั้งนึงเหมือนกัน ยังไงพี่น้องซันนี่ ขับรถระมัดระวังกันด้วยนะครับ บางทีเราระวังแล้วแต่เค้าอาจจะไม่ได้ระวังอย่างเรา มีสติก่อนสตาร์ทกันนะครับ

ขอบคุณทุกความห่วงใยด้วยนะครับ คิดไม่ผิดครับที่เข้ามาสู่ครอบครัวนี้ ขอบคุณสำหรับความอบอุ่นที่มีครับ

9. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ .... คนไม่เป็นไรมากก็สุดปรารถนาแล้ว ถ้าได้ซื้ออีกคันก็ให้นึกถึงนิสสันไว้ก่อนนะครับ

10. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    อ่านแล้วสะเทือนใจแท้ คนปลอดภัยก็นับว่าโชคดีแล้วครับ ยังก็ขอเรื่องร้ายๆ ผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ

11. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    พูดอะไรไม่ออก ช่วงนี้ เจอข่าวแบบนี้บ่อย ยังไงก็สู้กันต่อไปแล้วกันครับพี่ :)

12. Sunny_N_Slowly

Sunny_N_Slowly New Member Member

164
    0
    0
    ..เสียใจด้วยครับ..ถือซะว่ายังดีที่คนของเราปลอดภัยครับ..

..เสียใจด้วยครับ..ถือซะว่ายังดีที่คนของเราปลอดภัยครับ..

13. sunnyz

sunnyz New Member Member

130
    0
    0
    สู้ ๆ นะครับ อย่างน้อยคนปลอดภัยครับ...

14. sunnyonly069

3,964
    651
    113
    ขอบคุณทุกความห่วงใยครับ นั่นแหละครับถึงบอกปาฏิหารย์มาก เพราะว่าก่อนหน้านั้นนั่งกินข้าวในรถ เดินออกมาทิ้งขยะ เพราะว่าฝนเริ่มซากำลังจะไปต่อ ถือว่าโชคดีที่สุดแล้วเหลือก็แต่สภาพจิตใจแหละครับที่ตอนนี้ยังหวาดกลัวอยู่ คงต้องดูแลกันอีกซักพักแหละครับ

ขอบคุณทุกความห่วงใยครับ นั่นแหละครับถึงบอกปาฏิหารย์มาก เพราะว่าก่อนหน้านั้นนั่งกินข้าวในรถ เดินออกมาทิ้งขยะ เพราะว่าฝนเริ่มซากำลังจะไปต่อ ถือว่าโชคดีที่สุดแล้วเหลือก็แต่สภาพจิตใจแหละครับที่ตอนนี้ยังหวาดกลัวอยู่ คงต้องดูแลกันอีกซักพักแหละครับ

15. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เสียใจด้วยครับพี่ ผมก็โดนมาเต็มๆ เหมือนกัน ยังทำใจไม่ได้เลย

16. sunnyonly069

3,964
    651
    113
    อ่าวน้องบอยไปโดนมาเมื่อไหร่ครับ หายไวไวนะครับ น้ำตาไหลเหมือนกัน ตกใจทั้งห่วงแฟน เสียดายรถกะว่าปีใหม่โบนัสออกจะทำสีใหม่ยกช่วงล่างใหม่ เซ็งเลย

17. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    คนปลอดภัยโอเคแล้วล่ะคร๊าบบบ...

คนปลอดภัยโอเคแล้วล่ะคร๊าบบบ...

18. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ แค่คนปลอดภัย เท่านั้นก็สุดยอดแล้วคับ

เป็นกำลังใจให้ครับ แค่คนปลอดภัย เท่านั้นก็สุดยอดแล้วคับ

19. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    โชคดีแล้วครับที่คนไม่ได้อยู่ในรถ คนสำคัญกว่าครับ

20. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ชนขนาดนั้นยังหนีได้อีก มันน่านัก
    เสียใจด้วยนะพี่ขัน ดูแลคนที่เรารักมาก ๆครับ

21. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ชนขนาดนั้นยังหนีได้อีก มันน่านัก
    เสียใจด้วยนะพี่ขัน ดูแลคนที่เรารักมาก ๆครับ

22. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ข้ามค่ายมา แสดงความเสียใจกับรถด้วยนะครับ ขอให้แฟนหายจากการบาดเจ็บโดยเร็ววันนะครับ ถนนแถวนั้นน่ากลัวเหมือนกันครับ ยิ่งตอนกลางคืนล่ะหยองเลย
    ปล. สิ่งที่รถแต่งพึงระวัง และมิควรต่อกรด้วยคือ สิบล้อ รถพ่วง(โดยเฉพาะรถเปล่าที่ไม่ได้บรรทุก เหมือนเค้าคิดว่าขับแรลรี่อยู่รึงัยก็ไม่ทราบ)
    และที่สำคัญคือกระบะเถ้าแก่(ที่มีคอก) หลีกได้หลีกนะครับ ผมคนนึง ยอมให้เขาทิ้งไปเลยครับ

23. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ดีมากเเล้วที่แฟนพี่ไม่เป็นอะไร รถของนอกกายครับช่างมันพี่

24. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    คนไม่เจ็บ. เป็นใช่ได้ คับ

สู้ ๆ

Sent from my iPhone using RacingWeb App นะจ๊ะ ^^

25. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    คนปลอดภัยดีแล้วครับ

คนปลอดภัยดีแล้วครับ

26. เสียใจด้วยเรื่องรถครับ.....แต่ก็โลงใจด้วยคนที่แฟนพี่ไม่เป็นไร.......รถซื้อหามาใหม่ได้ครับแต่ชีวิตคนมันแทนกันไม่ได้ครับ .

เสียใจด้วยเรื่องรถครับ.....แต่ก็โลงใจด้วยคนที่แฟนพี่ไม่เป็นไร.......รถซื้อหามาใหม่ได้ครับแต่ชีวิตคนมันแทนกันไม่ได้ครับ .

27. sunnyonly069

3,964
    651
    113
    ขอบคุณจริง ๆ ครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณพี่น้องทุกคนนะคัรบ นั่นแหละครับความโชคดีที่สุดคือแฟนเดินออกนอกรถ ส่วนเรื่องรถก็ธรรมดาแหละครับ อยู่กะมันมาหลายปี ผูกพันที่สุด วันพรุ่งนี้แฟนหมอให้ออกจาก รพ. แล้วครับ เหลือแต่เยียวยาสภาพจิตใจ คงต้องใช้เวลาอีกพักใหญ่แหละครับ

ขอบคุณจริง ๆ ครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณพี่น้องทุกคนนะคัรบ นั่นแหละครับความโชคดีที่สุดคือแฟนเดินออกนอกรถ ส่วนเรื่องรถก็ธรรมดาแหละครับ อยู่กะมันมาหลายปี ผูกพันที่สุด วันพรุ่งนี้แฟนหมอให้ออกจาก รพ. แล้วครับ เหลือแต่เยียวยาสภาพจิตใจ คงต้องใช้เวลาอีกพักใหญ่แหละครับ

28. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ขอให้แฟนพี่หายเร็วๆนะคับ

ขอให้แฟนพี่หายเร็วๆนะคับ

29. merdrog27806

merdrog27806 New Member Member

19
    0
    0
    สู้ๆครับพี่

สู้ๆครับพี่

30. kamy

kamy New Member Member

9
    1
    0
    คับเศร้าใจจัง ไงก็ดีใจด้วยที่แฟนไม่เปนไรคับ ขอให้หายไวๆนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้