สอบถามวิธีต่อ solenoid เบรินยางหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย puky, 5 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    สอบถามวิธีต่อ solenoid เบรินยางหน่อยครับ อยากได้วิธีต่อ และ มันทำงานแบบไหนครับ และที่เห็นขายกันยี้ห้อ JEGS มันต้องใช้ 2 ตัวใช่ไหมครับ
    รถขับหลัง
    1. ต่อที่ชุดท่อควบคุมเบรคหน้า ใช้โดยกดเบรคแล้วกดสวิทช์ ล็อคน้ำมันเบรคล้อหน้าไว้ แล้วปล่อยเบรคเหยียบคันเร่งเพื่อเบรินยาง หรือ
    2. ต่อที่ชุดท่อควบคุมเบรคหลัง ใช้โดยการกดสวิทช์ แล้วกดเบรคเพื่อล๊อคล้อหน้า พร้อมกับเหยียบคันเร่งเพื่อเบรินยาง
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. goffyo

goffyo New Member VIP

24
    6
    0
    ต่อคร่อมแป๊บเบรคหน้าที่ออกจากแม่ปั้ม
    มันทำงานโดยต้องเหย๊ยบเบรคไว้แร้วกดสวิตเพื่อให้แรงดันค้างไว้ที่เบรคหน้า

3. RENESIS RACING SERVICE

RENESIS RACING SERVICE New Member VIP

115
    1
    0
    คร่อม ท่อน้ำมันเบรคหน้าครับ ใช้แค่ตัวเดียวครับ แล้วแยก 3 ทาง ไป ซ้าย-ขวาครับ
    เรื่องระบบไฟ มันมีัแค่ 2 สาย ให้ใช้ไฟตรงจากแบตเลยครับ ต่อ คร่อมสวิทซ์ แบบกด-ปล่อย อีกเส้นก้อลงกราวน์ ( ส่วนตัวสวิทซ์ แนะนำให้ติดไว้กับพวกด้ามเบรคมือครับ มันสะดวกในการใช้ และปลอดภัยที่สุด หากโซลินอยด์มีปัญหา หรือไม่ทำงาน เรายังดึงเบรคมือได้ทันครับ )

4. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ขอบคุณทั้งสองท่าน มากๆๆๆ เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้