ช่วยด้วยครับ ไฟ Power ขึ้นตลอดเลย

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย อู๊ด A31, 20 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อู๊ด A31

อู๊ด A31 Guest

0
    0
    0
    ผมใช้รถ เซฟิโร 12 วาล์ว เครื่องเดิมๆ (เติมแก้ซ) ครับ
    ขับแรกๆ ยังไม่ปรากฎ พอขับไปซัก 10 นาที มันขึ้นตลอดเลยครับ
    แล้วรอบเครื่องจะสะดุด เร่งไม่ขึ้นเลย

อาการนี้เกิดจากอะไรครับ พอมีแนวทางแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ปล. ผมเพิ่งเปลี่ยนไดชาร์ต ของ ตรงรุ่น 80 แอมป์ครับ

ขอบคุณมากครับ

2. jossjiggalow

jossjiggalow New Member Member

25
    0
    0
    ลอง ไปถามที่นี่ครับ น่าจะมีคนตอบได้ http://www.cefiroclub.com

3. Red Cefiro 3892

Red Cefiro 3892 Guest

0
    0
    0
    ลองปลดขั้ว Battery ออกทั้งสองขั้ว ทิ้งไว้ 5 นาที ใส่กลับ อาจช่วยได้ เป็นการ Reset
    ขอให้โชคดี

4. @ball

@ball New Member Member

29
    0
    0
    ผมก็เคยเป็นนะ เวลาแก็สมันจ่ายไม่ทัน(หรือเปล่า) ตอนนั้นท่อน้ำผมมันผุ น้ำรั้วออกหมดหม้อเลย หม้อต้มเลยไม่ทำงานเวลาเหยียบ ไฟpower มันโชว์ตลอดเลย ตอนนี้ผมเปลี่ยนท่อน้ำแล้ว มันก็ไม่เป็นอีกเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้