[Help] ถังน้ำมันผุ ทำอย่างไรได้บ้างครับ(ไม่มีความรู้)

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย mong_4g, 28 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mong_4g

mong_4g New Member Member

37
    0
    0
    ผมใช้ U12 ช่างบอกถังน้ำมันผุ ต้องแก้ไขอย่างไรครับ มันสามารถทำให้ดีขึ้นได้หรือเปล่าครับ
    หรือต้องหาซื้อของเซียงกงอย่างเดียว แล้วมีวิธีเลือกอย่างไรครับ ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ:eek:

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: ถ้าผุแล้ว คงแก้ไขยากครับ ยิ่งถ้าเป็นตรงจุดที่ Spot ไว้
    ดีที่สุดคือซื้อถังใหม่ครับ ดีรองลงมาคืออาศัยถังเซียงกง

แต่ถ้าผุแล้ว ถึงขนาดรั่วซึมเลย.......และไม่อยากจะจัดถังใบใหม่
    ก็ สามารถทำได้ทั้ง ปะ หรือ อุดถังใบเก่าได้ครับ.......

:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้