[Help] ขอคำแนะนำเรื่องใส่เบาะB12ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ตาบิ๊ก อ้วนกลม, 28 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำเรื่องใส่เบาะB12ครับ

ผมกำลังแปลงเบาะหลังแข็งใส่B12กับรางเดิม พอใส่แล้วพบกับปัญหา เบาะสูงกว่าเดิมขึ้นลงลำบาก ติดปีกเบาะ ตัวเบาะเอียงไม่เท่ากัน ต้องลองบูชเพื่อให้ความสูงข้างนอกเท่ากับด้านใน อยากจะขอคำแนะนำครับ ถ้ามีรูปด้วยยิ่งดี

ขอบคุณครับ

1. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    กรณีเบาะสูงกว่าเดิมขึ้นลงลำบากติดปีกเบาะ

ต้องถามว่าแล้วนั่งขับพอดีหรือยังสูงต่ำไปเปล่า ถ้าเป็นปัญหาแค่เวลาขึ้นลง ก็ต้องไปหาวงพวงมาลัยเล็กลง หรือไม่ก็แบบคอพับได้

กรณีตัวเบาะเอียงไม่เท่ากัน ต้องลองบูชเพื่อให้ความสูงข้างนอกเท่ากับด้านใน

น่าจะปรกติ เพราะตอนที่ผมให้ร้านใส่ก็ต้องต่อขาแต่ละข้างไม่เท่ากันเพื่อให้ได้ระนาบเหมือนกัน :)

นั่งแล้วพอดี ถ้างั้นผมคงต้องไปหาคอพับได้มาใส่แล้ว ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้