ขอความเห็นเรื่องเครื่องครับ 1G-Beam VVTi

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย DON_SF, 5 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    เมื่อวานไปเจอมาครับ ราคาไม่แพง อยากทราบว่าถ้าเราเอามาลงเนี่ย มันจะต่างจาก 1G-FE มากมั้ย ครับ ใครทราบพวกสเปก ผมขอรายละเอียดหน่อยน่ะครับ ถ้าวางไปเนี่ยจะต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง เดิมๆจะเอาอยู่มั้ยครับ

ปล.ราคาเครื่องแค่ 18000 เองครับ ยังไม่ต่อครับ พอๆกับเจฝาดำเลยครับ ขอบคุณที่ช่วยตอบครับ

2. DON_SF

636
    0
    0
    ราคาเท่ากับ4Sเลยครับ แต่ผมว่าน่ะ 4Sจะต้องราคาถูกกว่านี้แน่ๆเลย ดันถามแค่ร้านเดียว อิอิ

3. NUN-ST171

NUN-ST171 New Member Member

612
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกันคับ พอดีกำลังมองหาเครื่องอยู่เหมือนกันคับ จะเล่น เจ ก็มีแต่เกียร์ออโต้ ส่วนเกียร์ธรรมดา
    ก็หายากแถมแพงมากๆด้วย คงจะเล่น จี ต่อไป

4. pookka

pookka New Member Member

101
    0
    0
    เกียร์ J กระปุกแพงก็เอาเครื่อง J ชนเกียร์ G กระปุกเลยคร๊าบ :D
    แต่จิงๆผมว่าออโต้ก็ดีนะไม่เมื่อยดีอ่ะคร๊าบ
    ส่วนเครื่องก็อยากรู้เหมือนกันครับ เป็น VVTI ด้วยอ่ะ

5. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ไม่รู้อ่ะคับ.........

ว่าแต่.....ดอน น่าจะถามที่ร้านเค้าไปเลยนะคับ ว่า....มันต่างกันยังไง ตัวไหนใหม่ปีกว่ากัน แล้วปกติมันอยู่ในบอดี้อะไร จะได้รู้พื้นฐานไว้ก่อนอ่ะคับ

ส่วน....เปลี่ยนเครื่องแล้ว ต้องทำอะไรบ้างเนี่ยยยย เอาเป็นว่าเปลี่ยนแล้ว ก้อ...ไล่เปลี่ยนอะหลั่ยช่วงล่างรถให้แน่นๆ อย่าให้มีกุกๆกักๆ แล้วลองวิ่งดูเลยคับ ว่ารับได้มั้ย ? ถ้าไม่ได้ ไม่ดี บกพร่องตรไหน ก้อ...ไล่ทำกันไป เด๋วก้อ.....จบ...คับ

6. NUN-ST171

NUN-ST171 New Member Member

612
    0
    0
    พอดีไปดูบอร์ด GOOD OLD CAR มาเห็นคนถามถึงเครื่องตัวนี้ แล้วมีคนตอบว่าอยู่ในเลกซัส IS200 แต่เครื่องมีเข้ามาน้อยมาก ถ้าอยากได้ของครบๆต้องมองหาหัวตัดของรถรุ่นนี้(แต่คงหายากมากเลย) วันนี้ถาม
    เพื่อนที่ขายหน้าแหลมให้ มันเคยไปถามเชียงกงรังสิตแล้วร้านบอกว่าถ้าเปลี่ยนจาก จี ธรรมดาไปเป็น จี บีม ร้านเอา22000 แต่ถามมาตอนต้นปีนะคับ ส่วนเพื่อนอีกคนที่ทำร้านวางเครื่องอยู่มันบอกว่ากลัวเรื่องการวายริ่ง
    สายไฟกลัวไม่ครบแล้วเครื่องจะมีปัญหา เพราะของมีเข้ามาน้อย แต่ร้านที่เชียงกงรังสิตบอกไม่มีปัญหา ผมเลยยังงงอยู่ ต้องหาข้อมูลต่อไปคับ

7. DON_SF

636
    0
    0
    ขอบคุณครับ งั้นอย่าไปยุ่งดีกว่า เด๊ยวไม่จบง่ายๆ อิอิอิ กลับไปเล็ง4S ดีก่า อิอิ

8. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้