+++++ ถามเรื่องโลบาร์ครับ +++++

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย neomaru U12, 3 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
    มีใครรู้วิธีการทำบ้างไหม หรือถ้ามันทำยากจริงๆ สามารถไปทำได้ที่ร้านประเภทไหนอ่ะครับ เอาแบบใส่สวยๆอ่ะครับไม่เน้นใช้งานครับ

รบกวนพี่ๆช่วยให้คำชี้แนะด้วย.....

2. pimta

pimta New Member Lady Member

27
    1
    0
    Up ด้วยอยากรู้

3. boom_djmix

boom_djmix New Member Moderator

110
    0
    0
    ร้านสิทเทอร์โบมีคับ 4 จุด 6500 บาท

4. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    ยากไหมผมว่ามันก็ไม่ยากหรอกครับ แต่ต้องมีเครื่องไม้เครื่องมือครบๆ วัสดุเหลือๆเพราะทำเองครั้งเดียวและเป็นครั้งแรกมันคงไม่เนียนหรอกครับ มันต้องมีประสบการณ์ด้วย

ถ้าถามว่าร้านไหนดีผมบอกไม่ได้หรอก แต่ถ้าให้ผมแนะนำลองไปถามร้านที่เขียนว่ารับทำโรลบาร์(ร้านท่อไอเสียนั่นแหละ) แล้วลองคุยรายละเอียดดูครับ หวังว่าคงเจอที่ถูกใจครับ

5. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ของผมร้านท่อที่รู้จักกันนะครับ บอกรายละเอียดเค้า จุดยึดต่างๆ เหล็กของผมใช้ใหญ่ไปนิด นิ้วหก 4จุด 2500 ค่าสีขาว 2กระป๋อง 90 บาท ร้านส่วนใหญ่ที่รับทำจะคิดประมาณ จุดละ1000 ครับ

6. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    ร้านที่ไหนอ่ะครับ แนะนำหน่อยสิฮะ
    ถูกดี น่าไปทำ

7. พิเรณ

พิเรณ New Member Member

719
    1
    0
  8. NooM_PooY_JaZZ

NooM_PooY_JaZZ New Member Member

21
    0
    0
    6 จุด

ผมทำอยู่ 6จุดอะครับ ถ้าไม่ทำสีก็ 5500 ทำสีก็เพิ่มอีก 1000
    ถ้า 4 จุดก็ประมาณ 4500 ทำสีก็เพิ่มอีก 1000
    รถเล็กก็น่าจะถูกกว่านี้นะครับ
    รถผม ceffiro อะครับสามารถถอดได้ทุกจุดเหมือนกันนะครับบางทีมีคนนั่งหลังไปด้วยก็ถอดออกเพราะว่ามันจะนั่งกันลำบาก
    :cool:

9. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
    ร้านไหนอ่าอยากได้เบอร์..

10. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ที่ผมทำเป็นร้านท่อไม่ใหญ่อยู่ในซอยนวลจันทร์ รามอินทราครับ ถอดได้ จุดยึดอาจไม่สวย แต่ทดสอบมาแล้ว(ทั้งที่ไม่อยาก) ผ่านครับ ผมว่าเข้าไปคุยกับร้านที่สะดวกใกล้บ้านดีกว่าครับ หาช่างที่มีความรู้กะคุยง่ายๆหน่อย เราคุมงานเองได้ด้วย ครึ่งวันก็เส็ดกลับบ้านถอดมาทำสีอีกทีจบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้