[Help] ฝาสูบโก่งค่าซ้อมที่เคยทำกันอยู่ที่เท่าไหรครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย PK.K, 1 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ฝาสูบโก่งค่าซ้อมที่เคยทำกันอยู่ที่เท่าไหรครับ เครื่อง D 16 Y4 ครับ รถผมขับได้วิ่งดีปรกติครับ แต่น้ำในหม้อน้ำหายพอสมควรทุกครั้งที่ขับ หายประมาณคอฝาหม้อน้ำ ถ้าไม่เติม ใช้ทุกวันก็จะหายไปเรือย

เช็ครั่วครบทุกจุดแล้วไม่มีแน่นอน น้ำหายเข้าลูกสูบแน่นนอนครับยืนยัน เปิดฝาหม้อน้ำมีฟองอากาศลอยขึ้นมาเป็นจังหวะตลอด(สตาร์ทอยู่ เดาได้เลยว่า ไม่ฝาผุ ก็ฝาโกง รึไม่ประเก็นฝาผุรึเปือย

เช็คกับอู้แถวบ้านแล้ว (จังหวัดกระบี่) ไม่กล้าเปิดกลัวบานปลาย ทั่งเกลียวหวาน กลัวประกอบกลับแล้วไม่หาย เท่าที่คุยกับอู้ที่กระบี่นี้ เขาบอกเวลาเปิดฝาสูบแล้ว น็อตจะเสียต้องซื้อน็อต

ใหม่ ตัว 350 บาท ค่าประเก็น ค่าปาดฝาถ้าฝาโกงอีก ค่าแรง (ค่าบานปลายอืนอีก) เกือบหมื่นยังกลัวไม่จบ (เขาเคยทำมา2คันเอง) ฝาสูบฮอนด้าด้วย เพือมีใครมีคำแนะนำอะไร

หน่อยครับ รึว่าขับขึ้น กทม ไปทำ ดีกว่าไม่ครับ เสียค่าน้ำมันไปกลับกระบี่ 3500-4000 บาท แต่ได้จบมีประสบการณ์ทำ อาจเปิดทั้งที่ ทำฝาไปด้วยเลย

ขอคำแนะนำด้วยครับ หน่อย 0803839760

2. ss124

ss124 New Member Member

347
    0
    0
    ผมเคยเป็นค่าซ่อม4500คับซ่อมมาก็จบไม่เป็นไรคับ

3. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ค่าปาดฝา 500 คับ แต่จะโดนพวกอะไหล่เสื่อมซะมากกว่า เพราะต้องเปิดฝาเครื่องออกมา พอเปิดป๊าบก็มีเช็คอะไหล่ทั่วไป อันไหนเสื่อมช่างก็แนะนำให้เปลี่ยนคับถือว่าเป็นการโอเวอร์ฮอลไปในตัวจะได้ใช้กันยาวๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้